Help! Visa dạng kĩ sư muốn làm việc trái ngành

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Các a cho e hỏi!
Em visa 5 năm(技術), làm ở cty nhân viên chính thức được hơn 1 năm nghỉ, chuyển việc sang bên haken là được 5 tháng. Visa hạn còn lại hơn 3 năm, giờ e chán chẳng muốn làm nhân viên chính với phái cử nữa. Ko có nguyện vọng gia hạn visa . Giờ mà e xin làm baito đến lúc hết hạn rồi về có được ko a?
Visa kĩ sư ko được làm baito b nhé , nếu bạn cố tình làm thế thì sẽ phạm pháp đấy
Bạn cứ suy nghĩ lại nhé , làm baito cũng mệt lắm chứ chả chơi đâu :(

nguyễn hồng hoài

Thành Viên Mới
hiện tại mình vừa học xong trường tiếng và được công ty sagawa nhận vào làm luôn. nhưng mình vẫn muốn đi làm thêm cả ở ngoài nữa thì liệu có được không và có bị ảnh hưởng gì visa không ạ

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
hiện tại mình vừa học xong trường tiếng và được công ty sagawa nhận vào làm luôn. nhưng mình vẫn muốn đi làm thêm cả ở ngoài nữa thì liệu có được không và có bị ảnh hưởng gì visa không ạ
bạn chuyển sang visa lao động chưa ? Nếu chuyển rồi thì ko làm thêm baito được đâu !
Trừ khi làm chui và có chỗ chịu nhận bạn vào làm

nguyễn hồng hoài

Thành Viên Mới
bạn chuyển sang visa lao động chưa ? Nếu chuyển rồi thì ko làm thêm baito được đâu !
Trừ khi làm chui và có chỗ chịu nhận bạn vào làm
nếu có chỗ nhận và lương tay thì liệu cục có biết không, nếu biết thì sẽ bị phạt hay chỉ cho về nước vậy bạn

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
nếu có chỗ nhận và lương tay thì liệu cục có biết không, nếu biết thì sẽ bị phạt hay chỉ cho về nước vậy bạn
Học trường tiếng xong còn vào làm sagawa thì chắc là bạn chưa xin visa rồi , mà chắc xin cũng ko đc đâu .
Tóm lại tình hình bây giờ bạn thế nào , và muốn thế nào ấy chứ ! Còn cứ làm sa i luật thì bị bắt chắc cũng chỉ về nước thôi chứ ko phạt gì đâu

nguyễn hồng hoài

Thành Viên Mới
Học trường tiếng xong còn vào làm sagawa thì chắc là bạn chưa xin visa rồi , mà chắc xin cũng ko đc đâu .
Tóm lại tình hình bây giờ bạn thế nào , và muốn thế nào ấy chứ ! Còn cứ làm sa i luật thì bị bắt chắc cũng chỉ về nước thôi chứ ko phạt gì đâu
tình hình là mình chắc chắn xin được visa đi làm cho sagawa. nhưng vì mới làm lương chắc thấp nên mình muốn cày thêm ở ngoài. vậy nếu làm lương tay thì liệu cục có biết không

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
tình hình là mình chắc chắn xin được visa đi làm cho sagawa. nhưng vì mới làm lương chắc thấp nên mình muốn cày thêm ở ngoài. vậy nếu làm lương tay thì liệu cục có biết không
bạn nhận visa chưa ấy ? chứ chắc chắn xin được là thế nào ?
Vấn đề là lương tay hay không thì ko quan trọng lắm , quan trọng là chỗ làm nó có báo thuế của bạn ko ấy !
Nếu đúng kiểu làm chui thì khả năng nó ko báo chứ làm quán bình thường sẽ báo thuế thì chắc chắn sẽ bị phát hiện thôi

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.