Hỏi Về thủ tục ngân hàng và thời gian nhận sim data

vmky1991

Kohai Học Việc
Chào bác admin, em muốn hỏi là em đã bỏ vào thùng thư tờ điền thông tin ngân hàng vào ngày chủ nhật, 25/9/2016. Đến hôm nay thì khi login vào hộp thư của biglobe thì nhận được email của nó gửi vào lúc 5h ngày 04/10/2016 như sau:

ビッグローブ株式会社
                       BIGLOBEカスタマーサポート
━━━━━━━━━━━━━━━━━━━━━━━━━━━━━━━━━━━
BIGLOBE利用料金 支払方法登録 受付完了のお知らせ

このたびは、BIGLOBE利用料金の支払方法をご登録いただき、ありがとう
ございます。支払方法の受付を完了いたしましたのでお知らせいたします。

初回のお支払いにつきましては、「BIGLOBE会員証」に記載しています
ID登録日からの利用料金を一括でご請求させていただきますので、ご了承
ください。
ご入会に伴うキャンペーンや特典をご案内している場合は、その内容の
適用となります。

なお、「銀行の口座振替/ゆうちょ銀行の自動払込」の支払方法でお申し込
みのお客さまにつきましては、金融機関での書類審査の結果、お手続きでき
ない場合があります。その際には、別途郵送で書類の再提出をお願いいたし
ますので予めご承知おきください。
Em dùng google translate sang tiếng Anh thì hiểu đại khái là thủ tục ngân hàng đã xong, vậy không biết là bao giờ mới có thể nhận được sim. Ngoài ra, em thấy còn có kêu là thông tin địa chỉ trong ngân hàng em có số phòng, nhưng tờ điền thông tin thì em không ghi phòng, giờ nó kêu nộp thêm hồ sơ tài liệu gì nữa đấy mà em dùng google trans nên không hiểu rõ lắm là cần nộp gì, nộp như thế nào, mong admin giải thích giúp?

Sửa lần cuối:

Phương Sê-kô

Sempai Gương Mẫu
Chào bác admin, em muốn hỏi là em đã bỏ vào thùng thư tờ điền thông tin ngân hàng vào ngày chủ nhật, 25/9/2016. Đến hôm nay thì khi login vào hộp thư của biglobe thì nhận được email của nó gửi vào lúc 5h ngày 04/10/2016 như sau:

Em dùng google translate sang tiếng Anh thì hiểu đại khái là thủ tục ngân hàng đã xong, vậy không biết là bao giờ mới có thể nhận được sim. Ngoài ra, em thấy còn có kêu là thông tin địa chỉ trong ngân hàng em có số phòng, nhưng tờ điền thông tin thì em không ghi phòng, giờ nó kêu nộp thêm hồ sơ tài liệu gì nữa đấy mà em dùng google trans nên không hiểu rõ lắm là cần nộp gì, nộp như thế nào, mong admin giải thích giúp?
Trc thấy có bạn nào xem đc thời gian nó chuyển sim ý nhỉ.

Phương Sê-kô

Sempai Gương Mẫu

Của mình thì ở thẻ yuucho lại k ghi số phòng. Tờ đơn điền thông tin thì lại ghi số phòng ko biết có bị nhắc như bạn ko. Hoang mang quá :(

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss

Làm gì có liên quan đến số phòng gì??
Chỉ là mail thông báo họ đã nhận đc thủ tục ngân hàng của em. S
Sau khi họ gửi cho bên ngân hàng mà đc chấp nhận,ko có gì sai sót thì sẽ nhận đc sim trong 1 vài ngày tới.

vmky1991

Kohai Học Việc
Sau khi họ gửi cho bên ngân hàng mà đc chấp nhận,ko có gì sai sót thì sẽ nhận đc sim trong 1 vài ngày tới.
À, cám ơn admin, tại e dùng google translate thấy có chữ room rate, e tưởng liên quan đến số phòng :D

Phương Sê-kô

Sempai Gương Mẫu
Hôm nay e cũng nhận đc thông báo

Phương Sê-kô

Sempai Gương Mẫu

Bạn nhận đc sim chưa thế?

vmky1991

Kohai Học Việc
Bạn nhận đc sim chưa thế?
mình nhận sim data bữa thứ 5 rồi, tối thứ 5 cũng đổi sang sim nghe gọi thì nó báo là đã xong, đã gửi và đã đến chỗ tớ, có thể hôm nay (nếu bưu điện có làm cuối tuần) hoặc thứ 2 sẽ nhận sim nghe gọi

Phương Sê-kô

Sempai Gương Mẫu
mình nhận sim data bữa thứ 5 rồi, tối thứ 5 cũng đổi sang sim nghe gọi thì nó báo là đã xong, đã gửi và đã đến chỗ tớ, có thể hôm nay (nếu bưu điện có làm cuối tuần) hoặc thứ 2 sẽ nhận sim nghe gọi
Hôm nay nó mới gửi về cái thông báo này cho tớ
Bạn xem có giống cái nó gửi về cho bạn ko. Sau khi nhận đc cái này thì mấy ngày sau bạn nhận đc sim?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

vmky1991

Kohai Học Việc
Cậu chụp hình thế thì tớ chịu, tớ copy đoạn đó vào google translate ra tiếng Anh thì hiểu, nhưng nó bắt đầu gửi sim khi nó gửi cho cậu cái email mà có code gửi hàng và link theo dõi kiện hàng đã đến đâu, còn cái mail của cậu thì ko có code với ko có cả link theo dõi kiện hàng nên tớ đoán chắc là nó thông báo đã nhận dc tờ khai ngân hàng của cậu hoặc thông báo thủ tục gì đó đã hoàn thành thôi

Phương Sê-kô

Sempai Gương Mẫu
Cậu chụp hình thế thì tớ chịu, tớ copy đoạn đó vào google translate ra tiếng Anh thì hiểu, nhưng nó bắt đầu gửi sim khi nó gửi cho cậu cái email mà có code gửi hàng và link theo dõi kiện hàng đã đến đâu, còn cái mail của cậu thì ko có code với ko có cả link theo dõi kiện hàng nên tớ đoán chắc là nó thông báo đã nhận dc tờ khai ngân hàng của cậu hoặc thông báo thủ tục gì đó đã hoàn thành thôi
Thế này chắc chưa đc rồi. Sốt ruột quá

Hoang

Kohai Học Việc
作成
返信 全員に返信 転送
【重要】「マカフィー・モバイルセキュリティ for BIGLOBE」サービス開始のご案内 BIGLOBE会員サポート
2016年10月09日(日) 10:21
TRAN THANH HOANG 様
                         ビッグローブ株式会社
                       BIGLOBEカスタマーサポート
 【重要】 「マカフィー・モバイルセキュリティ for BIGLOBE」
                      サービス開始のご案内
 「BIGLOBE LTE・3G」をご契約いただきまして、誠にありがとうございます。

「BIGLOBE LTE・3G」ご契約者さまにご利用いただけます、Android向け無料
セキュリティ対策アプリ「マカフィー・モバイルセキュリティ」の準備ができ
ました。

下記Webページをご確認いただき、インストール作業を行ってください。

◆アプリのインストールはこちら
   http://security.biglobe.ne.jp/mms/index-ml.html

◆インストール手順はこちら
   http://security.biglobe.ne.jp/mms/index-ml.html#install

また、以下の情報はアプリのインストール時に必要になりますので、大切に
保管してください。

--------------------------------
ライセンス登録コード: EQ9B6C
--------------------------------
サービス開始日 : 2016年 10月 9日
ご利用期限日  : 2017年 10月 9日
ご利用料金   : 無料

======================================================================
 ■「マカフィー・モバイルセキュリティ for BIGLOBE」とは?
======================================================================
 Androidスマートフォン/タブレットで利用ができる
「BIGLOBE LTE・3G」ご利用者さま向けの無料セキュリティ対策アプリです。
 Androidを狙ったウイルスはもちろん、端末の盗難・紛失やデータ消失にも
これ1つで備えることができます。

◆サービスの詳細のご案内
    http://security.biglobe.ne.jp/mms/index.html

◆よくある質問
    http://faq.support.biglobe.ne.jp/faq_list.html?page=1&category=1221

このメールは自動で送信しています。
このメールにご返信いただいても回答できませんので、下記のホームページか
らお問い合わせください。

ビッグローブ株式会社 BIGLOBEカスタマーサポート
 東京都品川区東品川四丁目12番4号