Hỏi Hỏi về cách đăng kí rakuten wimax2

Vietha

Kohai Học Việc
@@ ... thím ở đâu ??? ... nhà đang ở là Danchi, Manson hay Apato ?? .. ở tầng mấy ??? ... sóng hiện tại mấy nấc ???
Mình ở toyotashi Aichi.manshon tầng 3.sóng thì full nhưng đang muốn so sánh tốc độ với những chỗ khác xem thế nào

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
vậy à ... ở tận Aichi-ken mà sóng vẫn full là quá ngon rồi ...
tui thì xài con speed home L01 .. bự lắm :D ... do nhà đang ở là manson - cốt thép nên sóng không vô tới được - nhưng cũng được 3 nấc sóng .. Speed trung bình từ 30 đến 50Mbs - ping 25 tới 40 :D
Tokyo - Edogawa :D
Nếu muốn sóng Wifi ổn định hơn, thì vô web quản lý á .. chỉnh channel sóng wifi 2.4Ghz thành 1, 6 hoặc 11 là ok ... sóng 5Ghz chả cần tới mấy... do phạm vi phủ sóng kém lắm.

Lão Hạc

Sempai Gương Mẫu
Cho tớ hỏi với !
Tớ có thẻ creadit rồi, giờ muốn kiếm con wimax của rakuten mà ngặc nổi giờ đang gần cuối tháng (6/22). Nếu giờ đăng ký có khi nào nó tính từ đây đến 6/30 là một tháng ko các bác nhỉ ?
Tớ ở yatomo aichi.
Thank

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
Cho tớ hỏi với !
Tớ có thẻ creadit rồi, giờ muốn kiếm con wimax của rakuten mà ngặc nổi giờ đang gần cuối tháng (6/22). Nếu giờ đăng ký có khi nào nó tính từ đây đến 6/30 là một tháng ko các bác nhỉ ?
Tớ ở yatomo aichi.
Thank
à... nếu đăng ký từ bây giờ ... cho tới hết ngày 28/6 thì phần tháng 6 là free nhé bác..
khi đăng ký thì rakuten nó sẽ thu phí hợp đồng + tiền cước tháng 7 :D ...
như tui lúc đăng ký là tháng 5, thì rakuten thu cước tháng 6 + tiền phí hợp đồng thôi :D
link đăng ký con W04 đây:
https://racoupon.rakuten.co.jp/deal/156315?l-id=deal_ranking03_sp_156315
trong đó nó có ghi rõ á
【月額料金のご案内】
1)2017年6月度の利用料金は無料となります。
2)2017年7月~2017年8月:2,312円 (税抜)、2,496円 (税込)
※上記期間は、ギガ放題プラン684円/月(税抜)、738円/月(税込)が無料となります。

3)2017年9月~2019年5月:2,996円 (税抜)、3,234円 (税込)
2,312円(税抜)、2,496円(税込)にギガ放題プランを含んだ金額が上記月額料金となります。

4)2019年6月以降:4,034円 (税抜)、4,356円 (税込)
3,350円(税抜)、3,618円(税込)にギガ放題プランを含んだ金額が上記月額料金となります。
※安心サポート付き
※契約事務手数料:3,000円(税抜)、3,240円(税込)
※事務手数料はご購入時に決済させて頂きます。
※ギガ放題プラン684円/月(税抜)、738/月(税込)

端末機器代金無料!端末機器配送料金無料!
=> Tháng 6 free nhé ... an tâm đê :D

Lão Hạc

Sempai Gương Mẫu
Cám ơn bác ợ !
Kiểm tra chỗ mình ở có sóng wimax ko thì vào chỗ nào check thế, mua về mà ko có sóng thì vỡ mồm tớ ?

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
愛知県 弥富 là full 440Mbs hết nhé ... an tâm mà xài :D ... gần biển nữa.. khu thấp.. không phải trên núi nên sóng sánh ok :D

Lão Hạc

Sempai Gương Mẫu
愛知県 弥富 là full 440Mbs hết nhé ... an tâm mà xài :D ... gần biển nữa.. khu thấp.. không phải trên núi nên sóng sánh ok :D
Vỡ mồm rồi bác ợ !
Hổm bác gửi link thì tớ đăng ký ngay, nhưng hủy liền sau đó vì muốn đổi màu trắng, thế là đăng ký lại màu trắng nhưng ai ngờ họ xem như tớ hủy hợp đồng rồi gửi mail báo tớ bị phạt hơn 2 man.
Có các nào giải quyết không bác, giờ 2 cục gửi tới nhà này
Onegaishimasu

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
Vỡ mồm rồi bác ợ !
Hổm bác gửi link thì tớ đăng ký ngay, nhưng hủy liền sau đó vì muốn đổi màu trắng, thế là đăng ký lại màu trắng nhưng ai ngờ họ xem như tớ hủy hợp đồng rồi gửi mail báo tớ bị phạt hơn 2 man.
Onegaishimasu
trời đất ... cái bác muốn đổi trắng xanh thì chỉ cần gọi điện cho nó, rồi gửi trả lại cục xanh, kêu nó gửi lại cục trắng thôi mà ... ui... bác làm vậy là nó hiểu như bác đăng ký tới 2 cái hợp đồng luôn rồi ... kiểu này là tui cũng bó tay =="

Vietha

Kohai Học Việc
Vỡ mồm rồi bác ợ !
Onegaishimasu
Chia buồn cùng bác

Vietha

Kohai Học Việc
mình xài giới hạn 10Gb 3 ngày ko đủ dùng.cứ đến 6h chiều là chậm lại.mình mới mua cái cục wimax Hwd15 cũ lắp sim vào xài đc chế độ `No limit mode`.tuy ko mạnh bằng wimax2+ nhưng nhanh hơn lúc bị giới hạn tốc độ

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
mình xài giới hạn 10Gb 3 ngày ko đủ dùng.cứ đến 6h chiều là chậm lại.mình mới mua cái cục wimax Hwd15 cũ lắp sim vào xài đc chế độ `No limit mode`.tuy ko mạnh bằng wimax2+ nhưng nhanh hơn lúc bị giới hạn tốc độ
uhm..đúng rồi... tui cũng đang có con HWD15 đây .. màu trắng... dùng để lúc nào đi đâu xa thì đem theo xài thôi ...
mà No Limit mode nghe nói đầu năm sau là bị cắt rồi... sóng Wimax sẽ được chuyển sang Wimax 2+ hết.. @@

Vietha

Kohai Học Việc
uhm..đúng rồi... tui cũng đang có con HWD15 đây .. màu trắng... dùng để lúc nào đi đâu xa thì đem theo xài thôi ...
mà No Limit mode nghe nói đầu năm sau là bị cắt rồi... sóng Wimax sẽ được chuyển sang Wimax 2+ hết.. @@
Nếu chuyển như vậy thì có giới hạn 10Gb 3 ngày như bây giờ ko nhỉ

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
Nếu chuyển như vậy thì có giới hạn 10Gb 3 ngày như bây giờ ko nhỉ
tui cũng không rõ nữa... do tụi UQ chưa nêu cụ thể chính sách mạng Wimax 2+ trong 2018 nữa... Do hiện tại UQ nó vẫn đang triển khai Wimax 2+, thay cho Wimax cũ trước đây ... Như Tokyo chỉ mới xong hết cuối tháng 3 vừa rồi, còn chỗ bác thì vừa cuối tháng 5 @@ .. chắc tới hết năm nó mới làm xong hết được...
à mà trước nó giới hạn 3GB/3 ngày .. quá 3 ngày nó bóp còn 6Mbs .. giờ 10GB/3 ngày .. quá thì bóp còn 1Mbs :D ..
nên có thể trong 2018 nó lại thay đổi lại gói cước cũng nên... nếu bóp còn 3Mbs thì cũng đủ xài rồi :D

Vietha

Kohai Học Việc
tui cũng không rõ nữa... do tụi UQ chưa nêu cụ thể chính sách mạng Wimax 2+ trong 2018 nữa... Do hiện tại UQ nó vẫn đang triển khai Wimax 2+, thay cho Wimax cũ trước đây ... Như Tokyo chỉ mới xong hết cuối tháng 3 vừa rồi, còn chỗ bác thì vừa cuối tháng 5 @@ .. chắc tới hết năm nó mới làm xong hết được...
à mà trước nó giới hạn 3GB/3 ngày .. quá 3 ngày nó bóp còn 6Mbs .. giờ 10GB/3 ngày .. quá thì bóp còn 1Mbs :D ..
nên có thể trong 2018 nó lại thay đổi lại gói cước cũng nên... nếu bóp còn 3Mbs thì cũng đủ xài rồi :D
À,nếu cùng xài wimax 2 thì cục W04 với cục Hwd15 tốc độ có khác nhau không nhỉ?

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
À,nếu cùng xài wimax 2 thì cục W04 với cục Hwd15 tốc độ có khác nhau không nhỉ?
khác chứ :D ... con HWD15 là loại cũ rồi .. thêm nữa nó chỉ có 2 antenna thôi... dưới chữ wimax á .. tui tháo ra coi luôn rồi :D .. còn con W04 tới 4 cái lận..
nếu về ping thì con W04 cũng ngon hơn...
hôm nào bác test thử đi :D ...
à mà nếu biết bác dùng nhiều vậy từ đầu, tui kêu bác order con Triprouter rồi... phí hàng tháng rẻ hơn 600 yên... xong về mua thêm con HWD15 cũ nữa về xài tẹt ga @@

Vietha

Kohai Học Việc
khác chứ :D ... con HWD15 là loại cũ rồi .. thêm nữa nó chỉ có 2 antenna thôi... dưới chữ wimax á .. tui tháo ra coi luôn rồi :D .. còn con W04 tới 4 cái lận..
nếu về ping thì con W04 cũng ngon hơn...
hôm nào bác test thử đi :D ...
à mà nếu biết bác dùng nhiều vậy từ đầu, tui kêu bác order con Triprouter rồi... phí hàng tháng rẻ hơn 600 yên... xong về mua thêm con HWD15 cũ nữa về xài tẹt ga @@
Con Triprouter và w04 ngoài khác nhau về giá thì khác nhau về cái gì nữa vậy?

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
Con Triprouter và w04 ngoài khác nhau về giá thì khác nhau về cái gì nữa vậy?
thứ nhất là giá...
con Triprouter cùi bắp lắm nên giá hàng tháng nó rẻ hơn nhiều
như chỉ có 2 anten, nhận sóng yếu, mau hết pin, không có màn hình, còng kềnh bất tiện ... mau nóng nữa ..
tui order xong, xài được mấy bữa yếu quá nên đành chuyển sang LTE mode xài - phải chỉnh trong web quản lý, bất tiện vãi - xong không kiểm tra đc dung lượng xài, cái bị bóp cả tháng luôn .. thành ra phải mua con HWD15, xong giờ chuyển sang L01 :D

Vietha

Kohai Học Việc
thứ nhất là giá...
con Triprouter cùi bắp lắm nên giá hàng tháng nó rẻ hơn nhiều
như chỉ có 2 anten, nhận sóng yếu, mau hết pin, không có màn hình, còng kềnh bất tiện ... mau nóng nữa ..
tui order xong, xài được mấy bữa yếu quá nên đành chuyển sang LTE mode xài - phải chỉnh trong web quản lý, bất tiện vãi - xong không kiểm tra đc dung lượng xài, cái bị bóp cả tháng luôn .. thành ra phải mua con HWD15, xong giờ chuyển sang L01 :D
Biết thế mua con Triprouter cho rẻ nhỉ.con w04 của mình giờ không xài nên hơi phí

Lão Hạc

Sempai Gương Mẫu
trời đất ... cái bác muốn đổi trắng xanh thì chỉ cần gọi điện cho nó, rồi gửi trả lại cục xanh, kêu nó gửi lại cục trắng thôi mà ... ui... bác làm vậy là nó hiểu như bác đăng ký tới 2 cái hợp đồng luôn rồi ... kiểu này là tui cũng bó tay =="
Á đù, mới làm quả thuế thị dân giờ nghèo kiếp xác mà còn sắp chuyển việc nữa mới đau chứ. Giờ chia nhỏ ra trả 2 man đó được không bác ?

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.