Help! Đăng ký mạng internet

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Dạ vâng
Làm sao để biết được khu nhà e có lắp đc mạng NTT k ạ, Ad biết cách có thể xem giúp e được không ạ
Cách đơn giản là em cứ chạy xuống chỗ post,xem ở đó có dán quảng cáo mạng của thằng nào ko?
Nếu có thì thằng đó là lắp đc :D
Nhà manson em ở có bao nhiêu tầng?

Cuong9x

Thành Viên Mới
Cách đơn giản là em cứ chạy xuống chỗ post,xem ở đó có dán quảng cáo mạng của thằng nào ko?
Nếu có thì thằng đó là lắp đc :D
Nhà manson em ở có bao nhiêu tầng?
Dạ vâng để tí e xuống xem có k ạ
Nhà e ở có 5 tầng a ạ, e ở tầng 2, nhà cách ga có 200m thôi ạ

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Dạ vâng để tí e xuống xem có k ạ
Nhà e ở có 5 tầng a ạ, e ở tầng 2, nhà cách ga có 200m thôi ạ
Check thử xem ở post thế nào nhé.
Không liên quan nhưng mình cũng đã từng ở 杉並区 đấy,tuyến 京王線 :D

phamvokytam

Thành Viên Mới
Em cứ liên lạc lại thông qua diễn đàn nhé.
Mình lập ra diễn đàn với mục đích giúp đỡ nhiều người,công khai.
Nếu chỉ giúp đỡ từng cá nhân thì mình đã ko lập ra diễn đàn rồi :D
Dạ , em đã đăng kí , người ta cũng liên lạc với em luôn rồi mà sao em không thấy người ta gọi lại hẹn ngày lắp đặt mạng admin ớii ( người ta có gọi giải thích 1 đống vụ dịch vụ , mà tiếng Nhật của em chưa giỏi lắm )

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
admin cho em hỏi , em đang kí OCN của docomo thì 8 người xài liệu có bị lag không ạ @@
Cái đó tuỳ thuộc vào gói cước băng thông là 100Mbps,200Mps,1Gbps
Nếu đăng ký gói 1Gbps thì 8-10 người dùng cùng xem phim online 1 lúc cũng thoải mái.
còn những gói cước như 100Mbps,200Mbps thì sử dụng cũng đc nhưng cùng xem phim online 1 lúc thì sẽ bị lag.
Thông thường sau khi gọi đt lần đầu tiên họ chỉ giải thích về gói cước,điều kiện để lắp,xác nhận xem mình ở địa chỉ nào?
Có lắp mạng đc ko,rồi họ sẽ hỏi thêm thông tin số đt của chủ nhà hoặc của công ty nhà đất quản lý khu nhà em đang ở.
Rồi họ sẽ gửi thông tin lên trung tâm khách hàng,sau đó 1 vài hôm họ sẽ gọi điện thoại về xác nhận,và hỏi ngày nào có thể lắp đặt mạng đc.

phamvokytam

Thành Viên Mới
Cái đó tuỳ thuộc vào gói cước băng thông là 100Mbps,200Mps,1Gbps
Nếu đăng ký gói 1Gbps thì 8-10 người dùng cùng xem phim online 1 lúc cũng thoải mái.
còn những gói cước như 100Mbps,200Mbps thì sử dụng cũng đc nhưng cùng xem phim online 1 lúc thì sẽ bị lag.
Thông thường sau khi gọi đt lần đầu tiên họ chỉ giải thích về gói cước,điều kiện để lắp,xác nhận xem mình ở địa chỉ nào?
Có lắp mạng đc ko,rồi họ sẽ hỏi thêm thông tin số đt của chủ nhà hoặc của công ty nhà đất quản lý khu nhà em đang ở.
Rồi họ sẽ gửi thông tin lên trung tâm khách hàng,sau đó 1 vài hôm họ sẽ gọi điện thoại về xác nhận,và hỏi ngày nào có thể lắp đặt mạng đc.
Dạ , admin có bài nào hướng dẫn về mình phải điền cái gì khi nó NTT họ gửi 2 xấp giấy tờ về cho mình không ạ , rồi còn đăng kí tốc độ 1Gbps thì giá có cao lắm không ạ .

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Dạ , admin có bài nào hướng dẫn về mình phải điền cái gì khi nó NTT họ gửi 2 xấp giấy tờ về cho mình không ạ , rồi còn đăng kí tốc độ 1Gbps thì giá có cao lắm không ạ .
Bạn xem có tờ nào có phần điền thông tin mà ko biết cách điền thì up lên đây mình sẽ hướng dẫn cho.
Giá chắc cao lắm cũng chỉ 7000 yên/tháng thôi.

Zalo

Kohai Học Việc
Bạn xem có tờ nào có phần điền thông tin mà ko biết cách điền thì up lên đây mình sẽ hướng dẫn cho.
Giá chắc cao lắm cũng chỉ 7000 yên/tháng thôi.
Admin ơi, ngoài cái phí mà nó hiển thị trên web ra là 3600yên(manson),5100yen(nhà riêng) thì mình còn mất phí gì nữa ko,hồi trước mình dùng của NTT 東 mất 5785 yên, lại vẫn phải mata cho bọn ocn 2700yen nữa

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Admin ơi, ngoài cái phí mà nó hiển thị trên web ra là 3600yên(manson),5100yen(nhà riêng) thì mình còn mất phí gì nữa ko,hồi trước mình dùng của NTT 東 mất 5785 yên, lại vẫn phải mata cho bọn ocn 2700yen nữa
Có còn giữ lại tờ 領収書 ko? phải xem trong đó mới rõ đc.
Giá cước trên 5100 yên (chưa thuế) là tất rồi.
Trường hợp thuê thêm cục phát wifi trong nhà nữa thì họ sẽ tính thêm tiền,hoặc nếu khu nhà mà chưa có ai sử dụng mạng của NTT thì sẽ tốn thêm tiền thi công (500 yên x 24 tháng)

Rei Ng

Kohai Học Việc
Hi ad, cho e hỏi với ạ, e mới chuyển ra khu nhà 12 tầng, nhà e ở tầng 3 , e muốn lắp mạng wifi cố định thì đăng kí của nhà mạng nào thì được ah, địa chỉ nhà e là 横浜市中区伊勢佐木町5ー126ー2 シャンボール伊勢佐木 ạ, onegaishimasu

Rei Ng

Kohai Học Việc
À thêm nữa là nhà e 5 người dùng thì xài gói cước bao nhiêu thì hợp lí ạ, nhà e toàn con gái nên chỉ có nhu cầu vào yotube để học thôi ạ, k chơi game tốc độ cao ạ :D

Sửa lần cuối:

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Hi ad, cho e hỏi với ạ, e mới chuyển ra khu nhà 12 tầng, nhà e ở tầng 3 , e muốn lắp mạng wifi cố định thì đăng kí của nhà mạng nào thì được ah, địa chỉ nhà e là 横浜市中区伊勢佐木町5ー126ー2 シャンボール伊勢佐木 ạ, onegaishimasu
Nhà em đăng ký đc mạng của AU gói manson đó :)
Gói manson sẽ rẻ hơn khoảng 4000 yên/tháng
5 người thì mỗi người trả khoảng 1000 yên/tháng thui ^^
Em tham khảo đăng ký online tại đây nhé.
http://isempai.jp/huong-dan-dang-ky-mang-co-dinh-cua-au/
Đăng ký bên manson thì đc khuyến mãi tầm 3 man đó.

Em chuẩn bị số đt của bên công ty nhà đất 不動産 đã làm hợp đồng thuê nhà cho em ý.
Để lúc gọi điện thoại họ có hỏi đến thông tin của chủ toà nhà (大家さん) để xác nhận xem có đc cho phép lắp mạng ko,thì em cho họ số đt của công ty nhà đất đó là đc.
Ngoài ra thì lúc lần đầu gọi đt họ sẽ hỏi những thông tin cơ bản như họ tên,địa chỉ,số đt,khi nào thì muốn lắp mạng,và họ giải thích 1 loạt thông tin về gói cước v....v..
Chịu khó nghe tốn khoảng 15-20 phút tất cả nhé :D

Rei Ng

Kohai Học Việc
A
Nhà em đăng ký đc mạng của AU gói manson đó :)
Gói manson sẽ rẻ hơn khoảng 4000 yên/tháng
5 người thì mỗi người trả khoảng 1000 yên/tháng thui ^^
Em tham khảo đăng ký online tại đây nhé.
http://isempai.jp/huong-dan-dang-ky-mang-co-dinh-cua-au/
Đăng ký bên manson thì đc khuyến mãi tầm 3 man đó.

Em chuẩn bị số đt của bên công ty nhà đất 不動産 đã làm hợp đồng thuê nhà cho em ý.
Để lúc gọi điện thoại họ có hỏi đến thông tin của chủ toà nhà (大家さん) để xác nhận xem có đc cho phép lắp mạng ko,thì em cho họ số đt của công ty nhà đất đó là đc.
Ngoài ra thì lúc lần đầu gọi đt họ sẽ hỏi những thông tin cơ bản như họ tên,địa chỉ,số đt,khi nào thì muốn lắp mạng,và họ giải thích 1 loạt thông tin về gói cước v....v..
Chịu khó nghe tốn khoảng 15-20 phút tất cả nhé :D
arigatou ad ạ

Rei Ng

Kohai Học Việc
Ad ơi tiền mạng 4sen, nhà e có một người dùng điện thoai của au nữa thì có được giảm giá xuống nữa k ạ?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ad ơi tiền mạng 4sen, nhà e có một người dùng điện thoai của au nữa thì có được giảm giá xuống nữa k ạ?
Vậy thì phải lấy tên người đó ra đăng ký thì mới đc giảm tiền đt em ạ.
Và lúc đk thì phải đk bằng số đt của người đó nữa nhé.

Rei Ng

Kohai Học Việc
Vậy thì phải lấy tên người đó ra đăng ký thì mới đc giảm tiền đt em ạ.
Và lúc đk thì phải đk bằng số đt của người đó nữa nhé.
Bao lâu thì họ lắp mạng cho mình ah? Từ hôm họ gọi điện tới hn 3 ngày rồi mà k thấy liên lạc gì ah, hic

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Bao lâu thì họ lắp mạng cho mình ah? Từ hôm họ gọi điện tới hn 3 ngày rồi mà k thấy liên lạc gì ah, hic
Nhanh cũng phải 2 tuần e ạ.
Ngày trước mình đăng ký sau 1 tháng mới đc lắp mạng đó.
Trong vài ngày tới sẽ nhận đc cuộc đt nữa thôi.Mà hôm trước em nói chuyện với họ nội dung ntn?
Thôi ráng đi chút nữa,chờ đợi là hạnh phúc mà :D

Rei Ng

Kohai Học Việc
Nhanh cũng phải 2 tuần e ạ.
Ngày trước mình đăng ký sau 1 tháng mới đc lắp mạng đó.
Trong vài ngày tới sẽ nhận đc cuộc đt nữa thôi.Mà hôm trước em nói chuyện với họ nội dung ntn?
Thôi ráng đi chút nữa,chờ đợi là hạnh phúc mà :D
. Hic, lâu vậy ạ, họ cũng nói mấy thứ như ad bảo thôi ạ, một tuần trôi qua rồi, mấy chị nhà e điện thoại hết dung lượng, đang kêu ầm trời, bảo ra ngoài đăng kí luôn, bên ngoài có gói như mình đăng kí trên internet k ah, với làm nhanh k ạ :(

nguyen_fukushima

Thành Viên Mới
Nhờ Ad tư vấn dùm e chút ạ.Em đang không dùng điện thoại và ở nhà apato(căn hộ), giờ e muốn đăng kí dùng Internet nên dùng mạng gì toc độ cao và giá rẻ ạ. Địa chỉ của em là:サニーヴィラ, 〒963-8041 福島県郡山市富田町町西60サニーヴィラ。em cảm ơn bác !

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.