Help! Đăng ký mạng internet

Thampv

Kohai Học Việc
Xin nhờ ad tư vấn giúp mình lắp mạng cap quang với.
Hiện tại mình với vợ đang dùng mạng của AU, muốn lắp mạng dây để sdung wifi
Phí hàng tháng khoảng 4,5sen là ok :))
Địa chỉ của mình là: 愛知県愛西市嘉江口213 ドミール青木201
Mong ad tư vấn cho mình với

Thampv

Kohai Học Việc
Ad đã sang nhật chưa zậy, ngóng chờ mỏi mòn mà chưa thấy hồi âm :(:(:(

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ở thành phố 愛西市 thì mạng của コミュファ光 có vẻ chiếm nhiều thị phần,bác đk thử mạng của thằng này xem nhé,thấy giá có vẻ rẻ đó.
http://linkdangkydichvu.blogspot.jp/2016/06/blog-post.html

Nếu họ gọi đt báo lại là đk đc thì triển luôn,nếu ko đc thì đk thằng OCN của NTT xem sao.

Thampv

Kohai Học Việc
Ở thành phố 愛西市 thì mạng của コミュファ光 có vẻ chiếm nhiều thị phần,bác đk thử mạng của thằng này xem nhé,thấy giá có vẻ rẻ đó.

Nếu họ gọi đt báo lại là đk đc thì triển luôn,nếu ko đc thì đk thằng OCN của NTT xem sao.
Cảm ơn ad nha!
Tiếng mình ko tốt lắm, mình sẽ gọi đk thử xem. Có gi khúc mắc nhờ ad giúp đỡ nha

Thampv

Kohai Học Việc

Tình hình là mình đã đăng ký mạng của so-net như link ad gửi rồi, ko nhận đc tiền như web đăng nhưng phí hàng tháng là 4,1sen với 800¥ tiền phí lắp đặt trong 30thang nữa, cũng rẻ nên mình đk rồi. Thấy họ nói là nếu dùng?smartphone của au thì đc giảm 1,2sen/thang nữa.
Ad cho mình hỏi là mình với vợ cùng dùng smartphone của Au, giờ mình cần làm gi để đc giảm phí đt hàng tháng?( lúc hỏi thì họ tư vấn là vợ cũng đc giảm mà ko thấy họ lấy sđt của vợ mình) phần này họ nói mình ko hiểu cho lắm. Ad có kinh nghiệm gi về vấn đề này ko giúp mình với

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Tình hình là mình đã đăng ký mạng của so-net như link ad gửi rồi, ko nhận đc tiền như web đăng nhưng phí hàng tháng là 4,1sen với 800¥ tiền phí lắp đặt trong 30thang nữa, cũng rẻ nên mình đk rồi. Thấy họ nói là nếu dùng?smartphone của au thì đc giảm 1,2sen/thang nữa.
Ad cho mình hỏi là mình với vợ cùng dùng smartphone của Au, giờ mình cần làm gi để đc giảm phí đt hàng tháng?( lúc hỏi thì họ tư vấn là vợ cũng đc giảm mà ko thấy họ lấy sđt của vợ mình) phần này họ nói mình ko hiểu cho lắm. Ad có kinh nghiệm gi về vấn đề này ko giúp mình với
Số của vợ bác là do bác đk cho hay là vợ bác tự đăng ký riêng?
Sau khi mạng khai thông rồi thì bác đến cửa hàng điện thoại AU gần nhà nói với họ là tôi đang sử dụng mạng internet của コミュファ光 và muốn đăng ký 割引 giảm giá cước cho điện thoại đang sử dụng.
Chắc như thế là sẽ giải quyết đc thôi.
Dạo trước em đk wimax2+ cũng phải ra AU shop để đk giảm giá cho cước đt hàng tháng :)

Thampv

Kohai Học Việc
Số của vợ bác là do bác đk cho hay là vợ bác tự đăng ký riêng?
Sau khi mạng khai thông rồi thì bác đến cửa hàng điện thoại AU gần nhà nói với họ là tôi đang sử dụng mạng internet của コミュファ光 và muốn đăng ký 割引 giảm giá cước cho điện thoại đang sử dụng.
Chắc như thế là sẽ giải quyết đc thôi.
Dạo trước em đk wimax2+ cũng phải ra AU shop để đk giảm giá cho cước đt hàng tháng :)
Ra là vậy ah ad! Vậy để đk hoàn thành mình ra cửa hàng nhờ họ.
Thế trường hợp của vợ thì thế nào hả ah?!
Vợ mình tự đăng ký theo tên vợ ah ah

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ra là vậy ah ad! Vậy để đk hoàn thành mình ra cửa hàng nhờ họ.
Thế trường hợp của vợ thì thế nào hả ah?!
Vợ mình tự đăng ký theo tên vợ ah ah
Vậy thế này,bác và vợ phải đến AU shop chứng minh 2 người là quan hệ vợ chồng.
Khi đó họ sẽ cho vào dạng 家族割り,tiếp theo sẽ xin đc giảm giá tiền cước đt nhờ sử dụng mạng internet trên.

phamvokytam

Thành Viên Mới
dạ em xin nhờ Admin tư vấn dùm em có thể chọn nhà mạng nào ạ , dạ địa chỉ của em là
〒296-0001
鴨川市横渚1537-2
JIUインターナショナルハウス101号~108号

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
dạ em xin nhờ Admin tư vấn dùm em có thể chọn nhà mạng nào ạ , dạ địa chỉ của em là
〒296-0001
鴨川市横渚1537-2
JIUインターナショナルハウス101号~108号
Chỗ em đăng ký đc mạng OCN của NTT là tốt nhất,hoặc nếu dùng mạng softbank thì đăng ký mạng của softbank để đc giảm giá tiền điện thoại cũng đc.
Tham khảo cách đk mạng OCN tại đây em nhé:
http://isempai.jp/huong-dan-dang-ky-internet-cua-ntt/

phamvokytam

Thành Viên Mới
dạ em cám ơn admin , anh hay chị có Facebook không ạ , có gì em xin được liên lạc ạ .

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
dạ em cám ơn admin , anh hay chị có Facebook không ạ , có gì em xin được liên lạc ạ .
Em cứ liên lạc lại thông qua diễn đàn nhé.
Mình lập ra diễn đàn với mục đích giúp đỡ nhiều người,công khai.
Nếu chỉ giúp đỡ từng cá nhân thì mình đã ko lập ra diễn đàn rồi :D

Cuong9x

Thành Viên Mới
Nhờ Ad tư vấn dùm e chút ạ
Em đang dùng điện thoại mạng au và ở nhà manson, giờ e muốn đăng kí dùng Internet mạng au thì phí hàng tháng của e phải trả là bao nhiêu và Ad chỉ e cách đăng ký cụ thể được không ạ

Sửa lần cuối:

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Nhờ Ad tư vấn dùm e chút ạ
Em đang dùng điện thoại mạng au và ở nhà manson, giờ e muốn đăng kí dùng Internet mạng au thì phí hàng tháng của e phải trả là bao nhiêu và Ad chỉ e cách đăng ký cụ thể được không ạ
e ở manson mấy tầng?
Mình vừa tra thử từ địa chỉ profile của em thì toà nhà em đang ở không hỗ trợ gói cước dành cho manson,chỉ có thể đăng ký gói cước hộ 1 căn (5600 yên/tháng chưa thuế)
Nhưng tiền điện thoại của em sẽ đc giảm giá cước đi đó.
Nếu điện thoại au của em hiện tại sử dụng gói cước 2GB hàng tháng thì tiền cước đt đc giảm là 934 yên/tháng.
Nếu gói cước 5GB/tháng thì tiền cước đc giảm là 1410 yên/tháng

Cuong9x

Thành Viên Mới
e ở manson mấy tầng?
Mình vừa tra thử từ địa chỉ profile của em thì toà nhà em đang ở không hỗ trợ gói cước dành cho manson,chỉ có thể đăng ký gói cước hộ 1 căn (5600 yên/tháng chưa thuế)
Nhưng tiền điện thoại của em sẽ đc giảm giá cước đi đó.
Nếu điện thoại au của em hiện tại sử dụng gói cước 2GB hàng tháng thì tiền cước đt đc giảm là 934 yên/tháng.
Nếu gói cước 5GB/tháng thì tiền cước đc giảm là 1410 yên/tháng
E cám ơn Ad ạ
Vậy giờ e nên đăng kí Internet của mạng au hay của NTT thì tốt hơn ạ, và mạng nào thì rẻ hơn ạ

Sửa lần cuối:

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Nếu em ở manson mà khu nhà của em lắp đc mạng NTT thì NTT là lựa chọn tốt nhất vì nó sẽ rẻ hơn thằng AU.
Còn nếu ko bên NTT cũng ko đk đc gói cước manson thì nghỉ,đk bên au dùng sướng hơn.
Vì bên NTT sau khi lắp đặt xong còn phải cài đặt mạng hơi phiền phức,nếu ai ko biết về máy tính + tiếng Nhật ko đọc hiểu đc thì cũng mệt đó :D

Cuong9x

Thành Viên Mới
Nếu em ở manson mà khu nhà của em lắp đc mạng NTT thì NTT là lựa chọn tốt nhất vì nó sẽ rẻ hơn thằng AU.
Còn nếu ko bên NTT cũng ko đk đc gói cước manson thì nghỉ,đk bên au dùng sướng hơn.
Vì bên NTT sau khi lắp đặt xong còn phải cài đặt mạng hơi phiền phức,nếu ai ko biết về máy tính + tiếng Nhật ko đọc hiểu đc thì cũng mệt đó :D
Dạ vâng
Làm sao để biết được khu nhà e có lắp đc mạng NTT k ạ, Ad biết cách có thể xem giúp e được không ạ

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.