Thảo Luận Sim giá rẻ mineo

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
Diễn đàn mình đã ai đăng ký được và đang dùng sim của mạng mineo chưa vậy?
lúc tìm hiểu thấy add nói nhà mạng mineo này chạy sóng của mạng AU, nên mình cũng đã chuyển mạng từ SB sang đấy, làm thủ tục cũng theo yêu cầu của họ xong xuôi rồi nhưng thấy lạ là làm xong rồi mà tai sao đt mình đang dùng vẫn hiện sóng SB, vì theo mình hiểu là đk chuyển mạng mà xong thì họ tự động cắt mạng cũ của mình đi chứ nhỉ????
Ai đã đk được mạng này chưa có thể cho mình xin ý kiến được không ak....
Rất mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người ạ...

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Diễn đàn mình đã ai đăng ký được và đang dùng sim của mạng mineo chưa vậy?
lúc tìm hiểu thấy add nói nhà mạng mineo này chạy sóng của mạng AU, nên mình cũng đã chuyển mạng từ SB sang đấy, làm thủ tục cũng theo yêu cầu của họ xong xuôi rồi nhưng thấy lạ là làm xong rồi mà tai sao đt mình đang dùng vẫn hiện sóng SB, vì theo mình hiểu là đk chuyển mạng mà xong thì họ tự động cắt mạng cũ của mình đi chứ nhỉ????
Ai đã đk được mạng này chưa có thể cho mình xin ý kiến được không ak....
Rất mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người ạ...
Chào bạn
Sim của Mineo có 2 plan
  1. Plan D : dùng sóng và máy của Docomo
  2. Plan A : dùng sóng và máy của Au
Nếu bạn chuyển sang theo dạng MNP thì sau khi bạn nhập mã số MNP mà bên Softbank cấp cho vào phần đk của Mineo,sau đó 1 ngày nếu thông tin không có gì trục trặc thì hợp đồng có hiệu lực → lúc đó Sim của Softbank sẽ mất hiệu lực.

Còn nếu bạn đk số mới của Mineo thì không liên quan gì đến sim cũ của softbank nhé.

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
cảm ơn ý kiến của Add, em chuyển từ sb sang mineo dùng sóng AU, đã cung cấp mã số MNP của sb để đk chuyển mạng ấy, sáng nay nhận đc thư của mineo báo như thế này:
TRAN VIETHUNG様

このたびはmineoサービスをお申し込みいただき、誠にありがとうございます。
お申し込みいただきました商品を出荷しましたので、お知らせいたします。

≪お届けについて≫
お届け予定日:04月01日(離島・一部地域を除く)
※天候・道路状況等により、予定通りお届けできない場合があります。
nghĩa là họ đã cung cấp dịch vụ rồi
vấn đề là ro ràng em làm chuyển mạng mà sao giờ sim sb của em vẫn đang dùng bình thường mới lạ, bối rối quá Add ơi, em khẳng định là làm theo hướng dẫn chuyển mạng chứ không phải đăng ký mới ạ

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
cảm ơn ý kiến của Add, em chuyển từ sb sang mineo dùng sóng AU, đã cung cấp mã số MNP của sb để đk chuyển mạng ấy, sáng nay nhận đc thư của mineo báo như thế này:
TRAN VIETHUNG様

このたびはmineoサービスをお申し込みいただき、誠にありがとうございます。
お申し込みいただきました商品を出荷しましたので、お知らせいたします。

≪お届けについて≫
お届け予定日:04月01日(離島・一部地域を除く)
※天候・道路状況等により、予定通りお届けできない場合があります。
nghĩa là họ đã cung cấp dịch vụ rồi
vấn đề là ro ràng em làm chuyển mạng mà sao giờ sim sb của em vẫn đang dùng bình thường mới lạ, bối rối quá Add ơi, em khẳng định là làm theo hướng dẫn chuyển mạng chứ không phải đăng ký mới ạ
Vậy cứ chờ đến lúc SIM mới gửi đến lắp vào dùng kích hoạt xem.
Nếu sau khi lắp sim mới vào,bạn dùng đt khác gọi vào số đt cũ mà sim Mineo đổ chuông tức là đã xong việc đổi mạng ko lăn tăn gì. Nếu gọi vào số cũ mà sim softbank đổ chuông tức là bạn đã đk sai sang dạng đk sim số mới của Mineo.

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
Add oi, em nhận sim mineo về rồi, mua máy 6+ của AU rồi, vấn đề giờ là chưa biết kích hoạt ra sao add ơi, đem máy với sim ra nhờ nhân viên AU làm giúp mà họ cũng không làm được, họ nói tự liên lạc với mineo mà em tiếng còn kém quá
mong add giúp đỡ em

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Add oi, em nhận sim mineo về rồi, mua máy 6+ của AU rồi, vấn đề giờ là chưa biết kích hoạt ra sao add ơi, đem máy với sim ra nhờ nhân viên AU làm giúp mà họ cũng không làm được, họ nói tự liên lạc với mineo mà em tiếng còn kém quá
mong add giúp đỡ em
Bạn cài cái profile APN vào là lướt web vô tư nhé.
Trong giấy tờ gửi về cùng sim chắc chắn sẽ có hướng dẫn tại bạn ko đọc thôi.

Bạn vào đây tải file APN của iphone vào và cài đặt là xong: http://mineo.jp/apn/mineo-a2.mobileconfig

Có thể tham khảo thêm cách cái đặt ở đây: https://support.mineo.jp/setup/guide/ios_network.html

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
chuẩn rồi add, em đã làm đc rồi, nhân tiện em hỏi 1 vấn đề nữa, 1 tài khoản credit có thể đăng ký được 2 sim mineo không ạ

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
chuẩn rồi add, em đã làm đc rồi, nhân tiện em hỏi 1 vấn đề nữa, 1 tài khoản credit có thể đăng ký được 2 sim mineo không ạ
Mình đọc trong điều khoản thấy ko ghi cấm,nên khả năng cao là đk đc đó :)

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu

Add ơi
Máy e đang trong tình trạng này
E ki nhập da 4 số cuối của mã ICCID vào máy
Phải làm sao bây giờ add

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss

Add ơi
Máy e đang trong tình trạng này
E ki nhập da 4 số cuối của mã ICCID vào máy
Phải làm sao bây giờ add
Mã này ghi ở trên thẻ Sim card đó.
Lấy cái thẻ Sim họ gửi về ra xem và nhập vào là đc mà :)

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
em biết mã đấy rồi add, vấn đề là tối qua em thử lắp trên 1 máy 6plus khác nhân rồi, hôm nay lắp vào máy của em đến đoạn nhập 4 số cuối của ICCID thì tình trạng máy giống với ảnh em vừa up lên vậy, không biết phải làm sao bay giờ add

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
em biết mã đấy rồi add, vấn đề là tối qua em thử lắp trên 1 máy 6plus khác nhân rồi, hôm nay lắp vào máy của em đến đoạn nhập 4 số cuối của ICCID thì tình trạng máy giống với ảnh em vừa up lên vậy, không biết phải làm sao bay giờ add
tại sao lắp vào máy khác phải nhập cái này làm gì nữa??
kích hoạt sim chỉ cần 1 lần duy nhất thôi.

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
Dạ, đã xong, ngon nghẻ cả rồi add ạ, cảm ơn add đã nhiệt tình hướng dẫn, giờ là hàng tháng cước đt sẽ tự đồng trừ qua thẻ credit đến cuối tháng tự động trừ tiền vào thẻ ngân hàng của em add nhỉ, cảm ơn add thật nhiều

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
Add ơi, em có 1 thắc mắc là trong bài viết hướng dẫn cách đăng ký sim mineo add viết ấy có lưu ý là dòng sim này chỉ chạy được trên các phiên bản 6,6+,6s,6s+
nhưng khi vào phần support em thấy họ ghi cả:
※iPhone 5s/5cをご利用の方はこちらをご利用ください
Safariでhttp://mineo.jp/apn/mineo-a1.mobileconfigにアクセスする
em hiểu là nhà mạng này cũng hỗ trợ trên máy 5s/5c có đúng không add?????
Ngoài ra bạn em đang sài máy Sony Z4 của mạng AU đã nâng lên quốc tế, không biết là máy đó có thể dùng để đăng ký được sim này không ạ?
Mong add thần thông quảng đại giải thích giúp em 2 vấn đề này với ak...
em cảm ơn add nhiều

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Add ơi, em có 1 thắc mắc là trong bài viết hướng dẫn cách đăng ký sim mineo add viết ấy có lưu ý là dòng sim này chỉ chạy được trên các phiên bản 6,6+,6s,6s+
nhưng khi vào phần support em thấy họ ghi cả:
※iPhone 5s/5cをご利用の方はこちらをご利用ください
Safariでhttp://mineo.jp/apn/mineo-a1.mobileconfigにアクセスする
em hiểu là nhà mạng này cũng hỗ trợ trên máy 5s/5c có đúng không add?????
Ngoài ra bạn em đang sài máy Sony Z4 của mạng AU đã nâng lên quốc tế, không biết là máy đó có thể dùng để đăng ký được sim này không ạ?
Mong add thần thông quảng đại giải thích giúp em 2 vấn đề này với ak...
em cảm ơn add nhiều
Máy 5s/5c thì chỉ bản iOS cũ 7.1.3 mới có thể sử dụng mạng đc.
Các phiên bản iOS mới hơn thì ko đc cho nên bài viết mới ghi như thế.

Em xem ở danh sách các loại máy đc hỗ trợ tại đây
http://mineo.jp/sph/device/devicelist_au.html

Cách đơn giản là lấy Sim mineo em đang sử dụng lắp vào máy bạn e để check thử xem có nhận sóng hay ko là biết mà :)

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
Add ơi, em đang dùng sim của nhà mạng mineo rồi, hôm vừa rồi thằng em của em nó ngồi đọc trong trang chủ mineo chả biết nó thử kiểu gì mà vừa sáng nay mạng mineo lại gửi cho em 1 cái sim nữa mà không thấy có hợp đồng hay sách hướng dẫn cài đặt sim giống như của em đã đăng ký,
em muốn xác nhận lại với nhà mạng thì phải điện thoại cho số nào của nhà mạng mineo hả add?
よろしくお願いいたします

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Add ơi, em đang dùng sim của nhà mạng mineo rồi, hôm vừa rồi thằng em của em nó ngồi đọc trong trang chủ mineo chả biết nó thử kiểu gì mà vừa sáng nay mạng mineo lại gửi cho em 1 cái sim nữa mà không thấy có hợp đồng hay sách hướng dẫn cài đặt sim giống như của em đã đăng ký,
em muốn xác nhận lại với nhà mạng thì phải điện thoại cho số nào của nhà mạng mineo hả add?
よろしくお願いいたします
Cho xin tý hình ảnh nào :)
Tất cả những thứ họ gửi về là gì?

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
em đang đi làm mất rồi, ko mang theo
đồ gửi đến có 1 phong bì to của mineo, bên trong có 1 sim mới chưa kích hoạt và 1 tờ giấy support
như lần trước em đăng ký thì theo đúng lộ trình là xin cái mã MNP của mạng đang dùng, sau đăng ký tài khoản eoID rồi đăng ký sim, nhận phong bì có sim có sách hướng dẫn cài đặt nhận thêm 1 phong bì có tờ hợp đồng

chứ tự dưng gửi cái sim đến chưa rõ đầu đuôi ra sao add ạ
tối em chụp hình rồi gửi add xem giúp em với nhé

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
hôm qua về em loay hoay điện thoại theo số
mineoサポートダイヤル 受付時間 緊急停止のみ24時間対応(年中無休)
【お問い合わせの際に必要です】mineo契約内容通知書または登録証をお手元にご用意の上、お問い合わせください。

mineo契約内容通知書または登録証のサンプルを確認する

■固定電話/携帯電話/PHSから 0120-977-384

Mà nó lại là tổng đài tự động, trình tiếng nhật thì mới ở N3 , nghe tổng đài báo mà không hiểu là ra làm sao, nội dung của thông báo tự động kiểu là để liên lạc với bộ phận này kia thì cần phải như thế này thế kia, nhưng không làm thế nào mà hiểu được cái từ cuối cùng trong thông báo của tổng đài add ạ
cái sim mới gửi tới cho em đó, thật sự là do ông tướng em ngồi nghịch ngợm khai kiểu gì mà giờ họ gửi đến, em muốn liên lạc được với nhà mạng mineo để báo cho họ còn hủy cái sim mới đấy đi
add có thể giúp em vấn đề này không ạ
cảm ơn add nhiều lắm

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ko thể giải quyết vấn đề bằng cách tả cảnh được.Mình ko thể tưởng tượng ra được như thế nào.
Như comment trên đã nói,phải có hình ảnh dẫn chứng,và nếu ko tự giải quyết được thì cung cấp thêm cho mình tài khoản của mineo để mình đăng nhập vào trang マイページ để xem có nhưng biện pháp giải quyết nào ko.

Còn gọi điện trực tiếp đến tổng đài thì yêu cầu phải là người đã đăng ký hợp đồng,mình ko thể làm thay được.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.