Thảo Luận Sim giá rẻ mineo

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu

Đây add ơi
E nhận dc sim mới của nhà mạng chỉ có 1 phong bì 1 tờ giấy hướng dẫn và 1 sim kia
Giờ phải làm sao để báo hủy dc hả add
Ko dùng mà mỗi tháng vẫn bị trừ tiền thì cũng lo
Mong add hướng dẫn giúp em

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Mình đã trả lời như trên rồi,đăng nhập vào my pages của Mineo thì mới xem được cụ thể hợp đồng hiện tại ntn để xử lý.

Còn ko thì tự bạn gọi điện đến số đt có ghi ở phong bì đó,rồi trình bày sự tình,số mã Sim có ghi ở trên khung sim,hoặc tên số đt của bạn để họ xử lý cho thôi.

Ngân Nguyễn

Thành Viên Mới
cho e hỏi 3 file ảnh up lên đăng ký là những ảnh gì ạ. E đã up 2 ảnh là 2 mặt của thẻ ngoại kiều, ảnh t3 e nhắc lại ảnh cũ. Nhưng e vẫn nhận được thông báo ko xác nhận được thông tin lần này là lần t2. Lần trc e có gọi điện lên công ty, họ nói ko xác nhận được địa chỉ.
1 chuyện nữa, phòng ở của e là 3b号室, họ có yêu cầu gõ theo kiểu 全角文字 thì e phải gõ ntn? E đã gõ 3B号室 nhưng báo lỗi và tìm đủ các cách ko được, cuối cùng e chuyển thành 302号室。 Có lẽ chính vì ko khớp trong thẻ ngoại kiều và địa chỉ e đăng ký nên ko thành công.
ちょっと長いですが、お願いします!!

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
chào bạn!
update file thẻ ngoại kiều, hộ chiếu, và thẻ bảo hiểm, thẻ bảo hiểm thì họ cần xác nhận cả mặt sau để xác định rõ địa chỉ.
còn nhập tên phòng ấy, số 3 bạn điện là さん để nguyên chữ đấy chứ không để số bạn nhé. địa chỉ thế nào phải ghi theo thế thì mới nhận được thư của nhà mạng chứ, ví dụ 302 thì là さん ぜろ(まる)に 
chúc bạn thành công nhé

Haming

Thành Viên Mới
Chào ad ạ. Em đăng ký sim mineo nhưng làm đến bước cuối thì ko kết thúc được quá trình đăng ký (ấn vào hình chữ nhật màu xanh nó ko chuyển tiếp sang trang tiếp theo). Ở trên em đã chọn ô đồng ý với điều khoản rồi ạ.

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
Chào ad ạ. Em đăng ký sim mineo nhưng làm đến bước cuối thì ko kết thúc được quá trình đăng ký (ấn vào hình chữ nhật màu xanh nó ko chuyển tiếp sang trang tiếp theo). Ở trên em đã chọn ô đồng ý với điều khoản rồi ạ.
Bạn có thể chụp ảnh gửi cho mình xem qua được không?
FB của mình đây, mình onl thường xuyên có gì mình sẽ giải đáp cho bạn nhé
https://www.facebook.com/profile.php?id=100004468847675&fref=ts

Nguyễn Phú

Thành Viên Mới
Add ơi, cho em hỏi là hiện tại e đang sử dụng sim của AU. Giờ muốn chuyển sang mineo để dùng, vậy có cần phải đến nhà mạng AU xin mã MNP không ạ?

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
có bạn nhé, AU, SB, DCM khi mà chuyển mạng giữ số thì bạn vẫn phải làm theo yêu cầu của họ.

Nguyễn Phú

Thành Viên Mới
Chào bạn
Sim của Mineo có 2 plan
  1. Plan D : dùng sóng và máy của Docomo
  2. Plan A : dùng sóng và máy của Au
Nếu bạn chuyển sang theo dạng MNP thì sau khi bạn nhập mã số MNP mà bên Softbank cấp cho vào phần đk của Mineo,sau đó 1 ngày nếu thông tin không có gì trục trặc thì hợp đồng có hiệu lực → lúc đó Sim của Softbank sẽ mất hiệu lực.

Còn nếu bạn đk số mới của Mineo thì không liên quan gì đến sim cũ của softbank nhé.
add ơi, cái link mà add giới thiệu đó ko vào được để tải.
giờ mua sim về rồi mà vẫn chưa kick hoạt được

mr_512

Kohai Học Việc
các bạn cho mình hỏi tốc độ mạng của sim mineo AU có nhanh ko vậy iphone 5s au có dùng được ko vậy. và có cam kết thời hạn hợp đồng ko vậy

Sửa lần cuối:

Nguyễn Phú

Thành Viên Mới
các bạn cho mình hỏi tốc độ mạng của sim mineo AU có nhanh ko vậy iphone 5s au có dùng được ko vậy. và có cam kết thời hạn hợp đồng ko vậy
Không nhanh đâu bạn ơi. Mình đang dùng và thấy hơi thất vọng. Tốc độ chỉ bằng một nửa thậm chí 1/3 so với tốc độ của 3 nhà mạng lớn kia.

mr_512

Kohai Học Việc
Không nhanh đâu bạn ơi. Mình đang dùng và thấy hơi thất vọng. Tốc độ chỉ bằng một nửa thậm chí 1/3 so với tốc độ của 3 nhà mạng lớn kia.
vậy hả bạn. mình thấy nó nói dùng mineo cho máy AU thì tốc độ là 150Mbps còn mineo cho docomo thì mới 225Mbps. nhưng nếu để liên lạc viber line zalo thì có ảnh hưởng tới chất lượng cuộc gọi ko bạn. với tiền cước hàng tháng nó trừ luôn trong tài khoản b à? b đăng ký gói mấy Gb nó trừ tiền có đúng ko b

Nguyễn Phú

Thành Viên Mới
vậy hả bạn. mình thấy nó nói dùng mineo cho máy AU thì tốc độ là 150Mbps còn mineo cho docomo thì mới 225Mbps. nhưng nếu để liên lạc viber line zalo thì có ảnh hưởng tới chất lượng cuộc gọi ko bạn. với tiền cước hàng tháng nó trừ luôn trong tài khoản b à? b đăng ký gói mấy Gb nó trừ tiền có đúng ko b
Đó. Mình thường xuyên sử dụng mấy ứng dụng đó để liên lạc từ bên nhật về nhà. Nhưng sau khi đổi sang nhà mạng mineo này thì tốc độ chậm đi nhiều quá, gọi bình thường đã khó rồi (báo mạng yếu, sóng kém liên tục) gọi video thì càng khó khăn hơn. Load clip thì cứ vừa xem vừa phải đợi.
Nếu dùng để chat nói chuyện lươt web bình thường thì không vấn đề, nhưng nếu bạn dùng để xem clip hoặc gọi điện về thì chất lượng mạng không ổn định và sẽ có lúc phải cáu lên.

mr_512

Kohai Học Việc
Đó. Mình thường xuyên sử dụng mấy ứng dụng đó để liên lạc từ bên nhật về nhà. Nhưng sau khi đổi sang nhà mạng mineo này thì tốc độ chậm đi nhiều quá, gọi bình thường đã khó rồi (báo mạng yếu, sóng kém liên tục) gọi video thì càng khó khăn hơn. Load clip thì cứ vừa xem vừa phải đợi.
Nếu dùng để chat nói chuyện lươt web bình thường thì không vấn đề, nhưng nếu bạn dùng để xem clip hoặc gọi điện về thì chất lượng mạng không ổn định và sẽ có lúc phải cáu lên.
b cho mình xin số điện thoại được ko mình hỏi cho rõ cụ thể chứ ko đến lúc chuyển lại hối hận thì ko làm gì dc. thank b

Nguyễn Phú

Thành Viên Mới
b cho mình xin số điện thoại được ko mình hỏi cho rõ cụ thể chứ ko đến lúc chuyển lại hối hận thì ko làm gì dc. thank b
Cũng không đến mức phải hỏi trực tiếp mà.
Đó là cảm nhận của mình khi dùng sim đó. Dùng sim đó nếu gọi bằng zalo thì thỉnh thoảng sóng báo vạch đỏ kết nối yếu nên nghe khó. Facebook cũng vậy, đôi lúc kết nối kém khiến mình không thể nghe được. Line cũng không khá hơn là bao. Còn nếu gọi video thì tỉ lệ kết nối yếu càng cao. Mới đầu mình nghĩ do bên kia mạng kém nên vậy, nhưng không phải vì bên kia dùng mạng dây tốc độ cao hơn mà. Họ vẫn nhìn nét wc của mình, nhưng mình thì không.
Nói chung, tiền nào của nấy thôi. Loại này mà dùng bình thường thì cũng được, xong về nhà đăng kí thêm một cục wifi của softbank (1man dùng 3 tháng tốc độ cao và không giới hạn) hoặc một số bạn quảng cáo trên baito cũng được.

mr_512

Kohai Học Việc
Cũng không đến mức phải hỏi trực tiếp mà.
Đó là cảm nhận của mình khi dùng sim đó. Dùng sim đó nếu gọi bằng zalo thì thỉnh thoảng sóng báo vạch đỏ kết nối yếu nên nghe khó. Facebook cũng vậy, đôi lúc kết nối kém khiến mình không thể nghe được. Line cũng không khá hơn là bao. Còn nếu gọi video thì tỉ lệ kết nối yếu càng cao. Mới đầu mình nghĩ do bên kia mạng kém nên vậy, nhưng không phải vì bên kia dùng mạng dây tốc độ cao hơn mà. Họ vẫn nhìn nét wc của mình, nhưng mình thì không.
Nói chung, tiền nào của nấy thôi. Loại này mà dùng bình thường thì cũng được, xong về nhà đăng kí thêm một cục wifi của softbank (1man dùng 3 tháng tốc độ cao và không giới hạn) hoặc một số bạn quảng cáo trên baito cũng được.
nếu vào face thì có load dc ko bạn. b cũng dùng mineo au à gói mấy Gb hàng tháng trừ tiền trong tài khoan có chuẩn ko b. mà ko biết nó có cửa hàng nào ko nhỉ ra hỏi cho rõ sợ dky xong về con 5S cùi của mình ko dc thì toi

mr_512

Kohai Học Việc
mà lúc dky cần chụp gửi nhũng giấy tờ gì nữa ko b hay mỗi thẻ ngoại kiều thôi

Nguyễn Phú

Thành Viên Mới
nếu vào face thì có load dc ko bạn. b cũng dùng mineo au à gói mấy Gb hàng tháng trừ tiền trong tài khoan có chuẩn ko b. mà ko biết nó có cửa hàng nào ko nhỉ ra hỏi cho rõ sợ dky xong về con 5S cùi của mình ko dc thì toi
Vào face hay mấy trang web vẫn ok. Có điều nó load chậm hơn tí. Xem ảnh thì load hơi chậm tí nhưng vẫn không khiến người dùng cảm thấy khó chịu. Xem video thì đôi lúc bị dừng vì phải load. Mình dùng gói 10G và nghe gọi nhé.
Nếu dùng gói 3G thì tốc độ sẽ nhanh hơn đó.
Khi đăng kí thì mình dùng thẻ creadit card, ảnh thì mình gửi ảnh chụp thẻ ngoại kiều, bằng lái oto bên nhật, và thẻ bảo hiểm. Nếu bạn chưa có bằng lái thì không cần gửi cũng được

kimikien

Thành Viên Mới
mọi người cho em hỏi,
sim mineo docomo tức là lắp vào hiện sóng của ntt docoma ạ, e có cái máy dt mang từ vn sang, cơ mà ko phải là bản quốc tế mà là bản xách tay mĩ, thành ra e phân vân về việc dùng đc sim bên này hay ko.
hôm trước e có mượn lắp thử sim rakuten thì thấy nhận sóng, và nó báo ntt docomo, e muốn hỏi là cái mineo docomo có hiện như thế ko ạ.
thêm cả, ai dùng 2 sim rồi, cho e hỏi tốc độ giữa mineo vs rakuten vs ạ, em xin cảm ơn ạ.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.