IPHONE 6S, KHÔNG CẦN SIM GHÉP!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Sunflowervn

Thành Viên Mới
Ad ơi cho mình hỏi là hiện tại bên Nhật là có bao nhiêu nhà mạng bán Iphone vậy ? Có nhà mạng nào ko dùng Sim ko ?
Các iphone lock mà mua về Việt Nam có phải là đều dùng sim ghép đc phải ko ad ? Mình đang có người bạn sắp về, tính nhờ mua Iphone 6s, thấy giá chênh lệch giá giữa bản lock và quốc tế nhiều nên cũng đang phân vân bản Lock. Có loại 98% lock, theo bạn mình nói là mới mua mở hộp xong rồi bán, máy mới 100% nhưng đã mở hộp, giá rẻ hơn. Thực hư là thế nào mình ko rõ lắm. Ad biết thì có thể giải thích cho mình nhé. Cám ơn ad nhiều :)

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ad ơi cho mình hỏi là hiện tại bên Nhật là có bao nhiêu nhà mạng bán Iphone vậy ? Có nhà mạng nào ko dùng Sim ko ?
Các iphone lock mà mua về Việt Nam có phải là đều dùng sim ghép đc phải ko ad ? Mình đang có người bạn sắp về, tính nhờ mua Iphone 6s, thấy giá chênh lệch giá giữa bản lock và quốc tế nhiều nên cũng đang phân vân bản Lock. Có loại 98% lock, theo bạn mình nói là mới mua mở hộp xong rồi bán, máy mới 100% nhưng đã mở hộp, giá rẻ hơn. Thực hư là thế nào mình ko rõ lắm. Ad biết thì có thể giải thích cho mình nhé. Cám ơn ad nhiều :)
iphone lock Nhật xách tay về VN dùng sim ghép vẫn đc nhé.
Bên nhật có 3 nhà mạng lớn bán iphone và bản quốc tế cũng đc bán ở appstore tại Nhật.

Sunflowervn

Thành Viên Mới
iphone lock Nhật xách tay về VN dùng sim ghép vẫn đc nhé.
Bên nhật có 3 nhà mạng lớn bán iphone và bản quốc tế cũng đc bán ở appstore tại Nhật.
Ad ơi cho mình hỏi thêm là theo bài của Ad là Iphone mạng Docomo có thể unlock đc ngay được với giá 3200 yen, thì hiện nay còn áp dụng được ko ạ ? Chỉ cần ra cửa hàng hay tổng đài phải ko Ad ?

Hàng lock còn nguyên hộp về VN có dùng sim ghép đc ko Ad ?

Sửa lần cuối:

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Unlock đc với yêu cầu phải là chính chủ đã làm hợp đồng với nhà mạng.
Sim ghép dùng đc hay ko thì bạn nên hỏi cửa hàng chuyên môn mình ko đảm bảo cho câu trả lời đc.

Phi

Kohai Học Việc
Chào ad.
Mình ra mua máy của nhà mạng thooi, mà k sử dụng sim của nhà mạng. Thì có được k ạ?
nếu mua như vậy thì có thể đợi sau 6 tháng unlock k ạ?
Giá có rẽ hơn mua máy quóc tế trực tiếp ở Apple Japan k ạ?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Chào ad.
Mình ra mua máy của nhà mạng thooi, mà k sử dụng sim của nhà mạng. Thì có được k ạ?
nếu mua như vậy thì có thể đợi sau 6 tháng unlock k ạ?
Giá có rẽ hơn mua máy quóc tế trực tiếp ở Apple Japan k ạ?
Đố bạn mua đc đấy :D

• Like
Reactions: Phi

MinhAnh

Thành Viên Mới
Đến tháng 10 năm nay máy mình mới unlock đc, nhưng giờ mình chuyển mạng liệu tháng 10 có unlock đc k ad

Tuấn Nguyễn

Kohai Học Việc
Mình mới mua máy từ tháng 4 năm nay và đang trong trả góp thì có đc unlock ko add. Hiện tại mình có vào link ad gửi nhưng nó chỉ là cái thông báo unlock chứ ko có link để đăng ký unlock

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Mình mới mua máy từ tháng 4 năm nay và đang trong trả góp thì có đc unlock ko add. Hiện tại mình có vào link ad gửi nhưng nó chỉ là cái thông báo unlock chứ ko có link để đăng ký unlock
Tuỳ từng nhà mạng sẽ có quy định khác nhau. Nhanh thì 3 tháng,chậm thì 6 tháng sau mới đc nhé bác.

tran nga

Thành Viên Mới
Hiện nay tại Nhật Bản, hầu hết những smartphone bán ra sau 5/2015 đều có thể được unlock miễn phí để trở thành máy sim free. Nên nếu bạn đã mua những dòng máy này thì đều có thể unlock máy của mình để dùng khi đổi sang mạng khác hay khi mang về Việt Nam. Đặc biệt, IPHONE 6S và 6S PLUS cũng nằm trong diện này, nên từ giờ sẽ không còn phải dùng sim ghép nữa :D. Tuy nhiên có một số điểm lưu ý sau.

1. Với 2 nhà mạng Au và Softbank, máy chỉ có thể unlock sau khi mua được 6 tháng. Như vậy những ai mua máy từ đầu tháng 5 thì trong tháng này đã có thể unlock. Đối với nhà mạng Docomo, những dòng smartphone của android đã được phép unlock từ trước nên hầu như bạn có thể unlock ngay sau khi mua tại cửa hàng Docomo. Với IPHONE (bản Docomo), giống như hai nhà mạng kia, bạn chỉ unlock được khi đã mua máy được 6 tháng. Tuy nhiên, có một ngoại lệ là khi bạn đổi máy (nâng cấp máy mới) và bạn đã từng unlock máy cũ (trước đó trên 6 tháng) thì bạn có thể unlock máy mới ngay sau khi mua.

2. Về cơ bản, khi máy được unlock thì nó có thể dùng được cho các mạng khác. Tuy nhiên ở Nhật, mạng Au sử dụng phương thức truyền sóng khác nên nhiều máy android của Docomo và Softbak mặc dù đã unlock vẫn không được trong Au. Iphone là ngoại lệ, vì cấu hình cơ bản của iphone cho 3 nhà mạng là giống nhau, nên có thể dùng cho tất cả.

3. Có 3 cách để unlock là: ra cửa hàng, gọi điện lên tổng đài và cuối cùng là unlock từ tài khoản cá nhân của nhà mạng. Trong khi 2 cách đầu mất tiền (3240 yên), thì cách cuối cùng bạn có thể tự làm tại nhà mà không mất phí. Bạn có thể tham khảo cách làm của 3 nhà mạng ở những link sau.

[Docomo] https://www.nttdocomo.co.jp/support/procedure/simcard/unlock_dcm/

[Softbank] http://www.softbank.jp/mobile/support/usim/unlock_procedure/

[Au]: http://www.au.kddi.com/support/mobile/procedure/simcard/unlock/
(lần lượt có hướng dẫn cho android và iphone, không đăng kí được từ máy tính).

Bạn cũng có thể xem đầy đủ bản hướng dẫn sử dụng bằng tiếng Việt của mạng Au ở link sau.
http://www.au.kddi.com/catalog/book/ServiceGuide_201501_V.pdf
link này ko vào dc

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.