xóa bài

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Học bổng Jasso này do trường tiến cử cho bạn nên khi qua rồi trường sẽ đăng kí giúp bạn , phải viết 1 bài luận đơn giản thôi , còn từ năm sau thì xét thành tích học tập này nọ nữa
Trước mình nhận học bổng này được 4,8 man 1 tháng , có phải viết 1 bài đơn giản kiểu lý do muốn qua Nhật học rồi sau này muốn làm gì này nọ thôi

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Em đã trúng tuyển hb báo asahi và dự kiến tháng 4/2018 sẽ sang Nhật du học khóa 2 năm
Khi qua em sẽ học khóa dự bị đại học A... của trường Naganuma Tokyo.
Trường có hỗ trợ tham gia học bổng Jasso... Vì e mới đọc tin có 1 bạn vừa đi học bổng báo ở Naganuma qua 6 tháng thì đc nhận luôn học bổng Jasso này.

Em cũng muốn tìm hiểu để khi qua Nhật đăng kí xin học bổng này... Không biết anh chị trong diễn đàn có ai tham gia học bổng này hướng dẫn em đăng kí với ạ.
Điều kiện đạt được học bổng là gì ạ
Trường Naganuma học ở ga 神泉 đúng ko e?
Mình là cựu học sinh ở đó khóa cách đây 10 năm rồi :D

Không biết mấy khóa gần đây của các 2 ntn,chứ khóa mình ngày xưa thì cạnh tranh rất cao.
Yêu cầu phải đi học 100% (trong vòng 1 năm/hoặc 6 tháng) + điểm thi EJU ít nhất từ 550 điểm trở lên thì mới có hy vọng nhận đc.

Khi em đc đủ tiêu chuẩn 推薦 của trường thì cô giáo chủ nhiệm sẽ thông báo cho em.

Cố gắng lên nhé,trường Naganuma là trường rất tốt đó!

Bich thuy

Thành Viên Mới
Cho e hỏi là lúc ở trường tiếng e đã được nhận học bổng này 1 năm rồi,tới đây e học senmon thì có được tiếp tục hay không ạ,học bổng kéo dài bao lâu ạ

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.