Xin hướng dẫn thanh toán bằng thẻ Visa Vietcombank

Pham Quy

Thành Viên Mới
Như có hỏi admin về việc thanh toán thẻ tín dụng tại VietNam để mua hàng Yahoo vậy mong được hướng dẫn

_ Mình đã có địa chỏ và số đt của cậu em ở Tokyo và Nick trên yahoo.Vướng mắc cần thanh toán mua hàng.Vì mình cũng biết việc chuyển tiền sag Nhật cũng nhiều bước rắc rối và xác thực

_ Mình làm topic này mong admin và mọi người chỉ cách mình thanh toán trực tiếp dc bằng thẻ tín dụng vietcombank của mình ở Việt Nam
Thank All

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Như có hỏi admin về việc thanh toán thẻ tín dụng tại VietNam để mua hàng Yahoo vậy mong được hướng dẫn

_ Mình đã có địa chỏ và số đt của cậu em ở Tokyo và Nick trên yahoo.Vướng mắc cần thanh toán mua hàng.Vì mình cũng biết việc chuyển tiền sag Nhật cũng nhiều bước rắc rối và xác thực

_ Mình làm topic này mong admin và mọi người chỉ cách mình thanh toán trực tiếp dc bằng thẻ tín dụng vietcombank của mình ở Việt Nam
Thank All
Theo như giải thích của Yahoo Japan thì hầu hết các thẻ tín dụng được phát hành ở ngoài Nhật Bản thì sẽ ko sử dụng được (Với lý do phòng tránh tin tặc sử dụng mã thẻ ăn cắp được ở nước ngoài để mua sắm tại đây)
Link tham khảo:
http://payment.yahoo.co.jp/buyer/financial_facilities/
http://detail.chiebukuro.yahoo.co.jp/qa/question_detail/q1384124198

Sao bạn ko nhờ người e ở Nhật trả tiền hộ có phải tốt hơn ko? Và thanh toán bằng ngân hàng thì sẽ đỡ bị tốn tiền thuế và phí dịch vụ của họ.
Còn nếu bí quá muốn gửi tiền thì gửi bằng phương pháp paypal cũng được đó

Pham Quy

Thành Viên Mới
Hiện tại cậu e cũng trả cho mình rồi nhưng mua nhiều lên ko đủ để thanh toán.Paypal mình cũng có nhưng chưa biết cách thanh toán.Nếu tt paypal chắc sẽ tính 2,3% phải ko Admin

Pham Quy

Thành Viên Mới
Mình vẫn đang và mua hàng US qua paypal nhưng chuyển tiền bên Nhật thì hơi khó hiểu và chưa biết cách

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Hiện tại cậu e cũng trả cho mình rồi nhưng mua nhiều lên ko đủ để thanh toán.Paypal mình cũng có nhưng chưa biết cách thanh toán.Nếu tt paypal chắc sẽ tính 2,3% phải ko Admin
Yahoo Japan họ ko tích hợp hệ thống thanh toán bằng paypal :(
Ý của mình là gửi tiền vào tài khoản paypal cho cậu em ở Nhật rồi nhờ người đó thanh toán hộ cho.

B

BOKUn

Guest
Bạn vào paypal rồi veri 1 cái tài khoản của e bạn vào. NÓ có hỗ trợ cả thẻ ngân hàng bình thuong (mình thì veri cái của UFJ) vs thẻ credit (kể cả debit) đều ok nhé. Sau đó thì rút tiền hoặc để vậy chuyển khoản cho người bán hàng thôi

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.