Hỏi Xin hỏi về cục wifi Biglobe với sim data có thể nghe gọi???

beseven

Thành Viên Mới
Thân chào Admin và ACE diễn đàn Isempai.Cám ơn Isempai đã hướng dẫn mình đăng ký thành công cục wifi với sim data có thể nghe gọi của Biglobe.Nhưng giờ mình thấy nếu dùng cả hai cái(wifi)thì hơi lãng phí.Mình chỉ cần mạng để đọc báo,gọi điện cho gia đình thôi.chỉ cần sim data có thể nghe goi là đủ.Nhưng tại mình chưa đọc kĩ nên đã chọn phương án 1,nên giờ băn khoăn làm sao để tiết kiệm nhất.Chứ hai thằng mà vã cho mỗi tháng chắc cũng 5-6 sên.hịc....Vậy xin thỉnh giáo cao kiến của sempai nha hihi.Cám ơn nhiều!
Mình xin hỏi thêm là,mình gắn sim vô máy oppo mang từ VN qua,gọi được,như vậy mình có vi phạm luật gì không?

Sửa lần cuối:

beseven

Thành Viên Mới
Không có ai cho ý kiến,có nghĩa là mình nên hủy hợp đồng một trong hai cái(cục phát wifi và sim data nghe gọi)nếu muốn tiết kiệm phải không?Lúc đầu mình cứ nghĩ là có sim nghe gọi thôi nên mình đặt mua cục wifi trước.Ai ngờ là chỉ có sim nghe gọi+data.Vì cần có sim để đăng ký thẻ aeon nên mình đã mua thêm sim.Tháng rồi hết 6600 yên cả hai dịch vụ.Hai năm sau mới cho cắt hợp đồng miễn phí hịc...bấm bụng mà cắt bớt một cái sớm thôi.Dù sao cũng cảm ơn Isempai,bạn nào muốn đăng ký dịch vụ biglobe thì hãy chú ý kỹ hơn nhé,đừng như mình,tốn tiền vô ích.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Thân chào Admin và ACE diễn đàn Isempai.Cám ơn Isempai đã hướng dẫn mình đăng ký thành công cục wifi với sim data có thể nghe gọi của Biglobe.Nhưng giờ mình thấy nếu dùng cả hai cái(wifi)thì hơi lãng phí.Mình chỉ cần mạng để đọc báo,gọi điện cho gia đình thôi.chỉ cần sim data có thể nghe goi là đủ.Nhưng tại mình chưa đọc kĩ nên đã chọn phương án 1,nên giờ băn khoăn làm sao để tiết kiệm nhất.Chứ hai thằng mà vã cho mỗi tháng chắc cũng 5-6 sên.hịc....Vậy xin thỉnh giáo cao kiến của sempai nha hihi.Cám ơn nhiều!
Mình xin hỏi thêm là,mình gắn sim vô máy oppo mang từ VN qua,gọi được,như vậy mình có vi phạm luật gì không?
Xin lỗi bạn vì sự chậm trễ :(
Bạn lắp vào máy oppo mà dùng đc thì cứ thế mà sử dụng đi ko sao hết đâu nhé ^^
Mình khuyên ko nên cắt wifi vì sẽ phải nộp khoản tiền phạt lên đến hơn 2 man ở thời điểm hiện tại.
Bạn hãy chọn mức cước thấp nhất cho sim nghe gọi và sử dụng cùng với cục wifi là hợp lý hơn.
Hoặc là chuyển nhượng lại cho anh em,người quen ở Nhật dùng cục wifi thì sẽ kinh tế hơn :)

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.