Hỏi Xin giấy phép hoạt động ngoài tư cách lưu trú cho vợ

Nguyen Thanh Luan

Thành Viên Mới
Chào mọi người,
Tháng tới mình sẽ dẫn vợ qua nhật, cho mình hỏi các nội dung sau đây mọi người ai biết giúp mình với nhé:
- Thủ tục xin giấy hoạt động ngoài tư cách lưu trú là gì
- Ngoài Nyukan thì có thể xin giấy hoạt động ngoài tư cách lưu trú ở sân bay được không ( nếu được thì mình cần chuẩn bị những giấy tờ gì hay là họ tự cấp khi nhập cảnh)
Mong các sempai cho ý kiến nhé

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
giấy hoạt động ngoài tư cách lưu trú là 資格外活動許可申請書
bạn dow trên mạng rồi điền vào , khi nhập cảnh vào nhật lần đầu thì đem giấy tờ cùng hộ chiếu , tư cách lưu trú
thì cán bộ hải quan sẽ đóng dấu vào thẻ lưu trú và phát cho bạn

Nguyen Thanh Luan

Thành Viên Mới
Mình đã dẫn vợ qua nhật nhưng khi nhập cảnh họ không nhận đơn đó, họ bảo ko làm việc được. Hình như phải đến nyukan xin thì phải. Mình đang định đến Nyukan nhưng chưa biết mang giấy tờ nào cho đầy đủ. Mọi người ai biết thì chỉ mình với nhé

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Mình đã dẫn vợ qua nhật nhưng khi nhập cảnh họ không nhận đơn đó, họ bảo ko làm việc được. Hình như phải đến nyukan xin thì phải. Mình đang định đến Nyukan nhưng chưa biết mang giấy tờ nào cho đầy đủ. Mọi người ai biết thì chỉ mình với nhé
Không biết bạn có vấn đề gì ko chứ kouhai mình từ năm ngoái qua là đều được đóng dấu ở sân bay hết rồi
Còn đã có visa thì b chỉ cần lên nyukan nộp đơn đó và mang theo thẻ ngoại kiều cùng hộ chiếu , cẩn thận thì đem theo 住民票 nữa thôi

Nguyen Thanh Luan

Thành Viên Mới
Không biết bạn có vấn đề gì ko chứ kouhai mình từ năm ngoái qua là đều được đóng dấu ở sân bay hết rồi
Còn đã có visa thì b chỉ cần lên nyukan nộp đơn đó và mang theo thẻ ngoại kiều cùng hộ chiếu , cẩn thận thì đem theo 住民票 nữa thôi
Cảm ơn bạn nhé, để mình đi thử xem sao

chinhcullen

Thành Viên Mới
Các sempai cho e hỏi.... e là tu nghiệp sinh nhưng do công ty nghỉ nhiều.... e muốn đi làm thêm nhưng họ lại yêu cầu phải có giấy hoạt động ngoài tư cách lưu trú mới đc nhận...... liệu e có xin đc ko và cách xin ntn ạh.....

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Các sempai cho e hỏi.... e là tu nghiệp sinh nhưng do công ty nghỉ nhiều.... e muốn đi làm thêm nhưng họ lại yêu cầu phải có giấy hoạt động ngoài tư cách lưu trú mới đc nhận...... liệu e có xin đc ko và cách xin ntn ạh.....
Không bạn nhé !

chinhcullen

Thành Viên Mới
Có cách nào k để e có thể đc nhận ko ạh sempai.... ko thì mấy tháng e lại chết đói r.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.