Hỏi Xin giấy chứng nhận thuế tại shiyakusho

bangkt3

Thành Viên Mới
add cho mình hỏi, mình muốn xin giấy chứng nhận thuế qua đường bưu điện được ko? Tại mình mới chuyển việc , giờ quay về shiyakusho cũ thì xa quá nên mình muốn xin qua bưu điện

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
add cho mình hỏi, mình muốn xin giấy chứng nhận thuế qua đường bưu điện được ko? Tại mình mới chuyển việc , giờ quay về shiyakusho cũ thì xa quá nên mình muốn xin qua bưu điện
Bác lên google map gõ từ khóa
市役所 区民事務所
cái 区民事務所 là chi nhánh của 市役所,
Thường những nơi xa với địa điểm chính của 市役所 thì sẽ có 1 chi nhánh để người dân ở đó đến xin thủ tục hành chính.

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
Tưởng khai vái chuyển địa chỉ rồi nhập vào nơi ở mới thì nó chuyển toàn bộ thông tin đến chỗ mới chứ nhỉ, ko phải à

Hung Le

Kohai Học Việc
bạn lên mạng tìm Website của shi ngày trước bạn ở. Sau đó đánh vào mục tìm kiếm là 課税証明書、納税証明書 là nó hiện ra thông tin liên quan thôi. Kéo xuống phía dưới cùng sẽ hiện ra thông tin về việc gửi qua đường bưu điện. Nếu không thấy có ghi thì bạn gọi điện trực tiếp đến để hỏi thì người ta sẽ hướng dẫn bạn.

manh dien

Kohai Học Việc
Bạn ra Shi hiện tại của mình, xin mẫu đơn điền để cấp giấy chứng nhận thuế(không biết thì bảo ngta hướng dẫn). Sau khi điền xong thì photo 2 mặt thẻ ngoại kiều, bỏ tất cả vào phong thư rồi gửi về Shi cũ. (nhớ bỏ thêm 1 cái để Shi cũ gửi lại) . Chờ khoảng 2 tuần.
Mình chưa có làm, nhưng hôm nọ ra Shi họ hướng dẫn vậy. Chúc bạn may mắn

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.