Hỏi Xin chuyển công ty cho tts

Mrright

Kohai Học Việc
Chào .mn.tình hình là mình sang nhật đc 1 năm rồi..ko may mắn nên vào cty xấu..đi làm bị nó chửi nhiều lúc còn bị đánh cho ngu người,quên đồ hay hỏng đồ nó toàn đặt cho mình,nghỉ trưa chả có khi nào đc 1h toàn 30p không.lương thì thấp.tháng làm 24 công nhận về có 12lá .anh em mình không thể chịu được nữa nên tính ra tết làm căng để nhờ nghiệp đoàn can thiệp chuyển cty,or cho tụi mình về vn..vậy xin hỏi anh em nếu nghiệp đoàn ko giải quyết thì mình có nhờ lên cấp cao hơn được không và ở đâu.xin chân thành cảm ơn m.n

Meomu21

Kohai Gương Mẫu
Chào .mn.tình hình là mình sang nhật đc 1 năm rồi..ko may mắn nên vào cty xấu..đi làm bị nó chửi nhiều lúc còn bị đánh cho ngu người,quên đồ hay hỏng đồ nó toàn đặt cho mình,nghỉ trưa chả có khi nào đc 1h toàn 30p không.lương thì thấp.tháng làm 24 công nhận về có 12lá .anh em mình không thể chịu được nữa nên tính ra tết làm căng để nhờ nghiệp đoàn can thiệp chuyển cty,or cho tụi mình về vn..vậy xin hỏi anh em nếu nghiệp đoàn ko giải quyết thì mình có nhờ lên cấp cao hơn được không và ở đâu.xin chân thành cảm ơn m.n
Đầu tiên nên nhẹ nhàng nhờ vả phía nghiệp đoàn, Vì việc chuyển công ty khá khó nên nói quả quyết vào. Trình bày lý do, các vi phạm của công ty, nói như kiểu mình hiểu luật lắm ấy(Giở sổ tay TTS ra mà đọc). Nhưng chưa nên làm căng vì chuyển công ty phải sang chỗ tốt hơn mà mình thì k biết chỗ nào tốt xấu phải nhờ nghiệp đoàn.
Nếu vẫn không được chấp thuận ta tiến tới làm căng, nói sẽ trao đổi với otit(cơ quan quản lý tts) tuy nhiên bạn cần có bằng chứng cty đánh đập hay bắt tăng ca k lương, bị ngược đãi,....làm việc fai có giấy trắng mực đen chứ nói mồm k giải quyết đc. Otit có tổng đài tiếng việt(giở sổ tay ra tiếp)

Lão Hạc

Sempai Gương Mẫu
Hôm nào bị họ đánh thì bỏ về đi ra ngay bệnh viện, vào đó nói bị người cty đánh đau chỗ này đau chỗ kia bla..bla các kiểu thì họ báo cảnh sát giúp cho.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.