Hỏi Xin cách thi xe máy tại nhật

VANANH

Thành Viên Mới
Bạn em vừa đỗ học bổng báo asahi và đang phải học tài liệu thi lý thuyết để chuyển đổi bằng xe máy. bạn e mới học chưa hết 10 bài minna no nihongo nên đọc tài liệu không hiểu gì. Mong các anh chị giúp đỡ ạ. Em xin phép làm phiền ạ. Em xin cảm ơn!

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Bạn em vừa đỗ học bổng báo asahi và đang phải học tài liệu thi lý thuyết để chuyển đổi bằng xe máy. bạn e mới học chưa hết 10 bài minna no nihongo nên đọc tài liệu không hiểu gì. Mong các anh chị giúp đỡ ạ. Em xin phép làm phiền ạ. Em xin cảm ơn!
50cc hả bạn.
50cc thì chỉ cần thi lý thuyết 10 câu . Đỗ 7 là được.
Cách thi bằng tiếng nhật. Nhín hình và đọc thật nhanh dòng chữ hinagana ở trên chữ kanji ở câu hỏi đó xem có hiểu dc tẹo gì không.
Nếu đại khái ko hiểu lắm thì chọn theo phương pháp đó là câu khẳng định hay phủ định .
Câu khẳng định là câu không có ません。 ở cuối câu. ( đôi lúc họ hỏi câu cuối có phủ định của phủ định là phải )
Mình sẽ ví dụ 2 câu mình đã thi còn nhớ được.
Câu 1:
Khi có vạch màu vàng ở giữa đường người lái xe có thể vượt và lấn qua vạch vàng.
Chọn sai nhé câu khẳng định
Câu 2:
Có 1 oto đỗ ở điểm xe bus .

Chúc bạn may mắn

Phi

Kohai Học Việc
50cc hả bạn.
Cách thi bằng tiếng nhật. Nhín hình và đọc thật nhanh dòng chữ hinagana ở trên chữ kanji ở câu hỏi đó xem có hiểu dc tẹo gì không.
Nếu đại khái ko hiểu lắm thì chọn theo phương pháp đó là câu khẳng định hay phủ định .
Câu khẳng định là câu không có ません。 ở cuối câu. ( đôi lúc họ hỏi câu cuối có phủ định của phủ định là phải )
Câu 1:
Khi có vạch màu vàng ở giữa đường người lái xe có thể vượt và lấn qua vạch vàng.
Câu 2:

Chúc bạn may mắn
Mình tính thi bằng 400cc có khó k vậy bác? Tính chở người iu đi phượt ở Nhật :v. Mà nghe nói dù có 400c thì vẫn phải chờ 2 năm từ ngày lấy bằng r mới đc vô cao tốc chạy hã bác ạ?

nguyễn Đức

Kohai Học Việc
50cc hả bạn.
Câu 1:
Câu 2:

Chúc bạn may mắn
bạn cho mình hỏi là bằng lái xe máy này có liên quan tới công ty không ạ.
mình nghe bảo là phải có sự động ý của cty mới đổi được bằng lái xe việt sang của nhật. vì nó liên quan tới bảo hiểm

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
không liên quan gì nhé. thích thì bạn làm thôi. ai cấm được. nhưng tu nghiệp sinh hình như không thi được đâu

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Mình tính thi bằng 400cc có khó k vậy bác? Tính chở người iu đi phượt ở Nhật :v. Mà nghe nói dù có 400c thì vẫn phải chờ 2 năm từ ngày lấy bằng r mới đc vô cao tốc chạy hã bác ạ?
chưa có kinh nghiệm nhé bạn.
hình như phải có kinh nghiệm 1 năm đi mới trở được người

• Like
Reactions: Phi

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Nếu là chở 2 đi cao tốc thì phải sau 3 năm mới được nhé.
Nhưng mà từ bỏ ý định chở 2 đi cao tốc đi,vì đi xe máy rất nguy hiểm 1 khi gặp phải sự cố ở cao tốc thì xác xuất tử vong >90%

Còn đi đường thường trong thành phố hoặc quốc lộ thì kể từ ngày lấy bằng sau 1 năm mới chở 2 được.

• Like

Phi

Kohai Học Việc
Nếu là chở 2 đi cao tốc thì phải sau 3 năm mới được nhé.
Nhưng mà từ bỏ ý định chở 2 đi cao tốc đi,vì đi xe máy rất nguy hiểm 1 khi gặp phải sự cố ở cao tốc thì xác xuất tử vong >90%

Còn đi đường thường trong thành phố hoặc quốc lộ thì kể từ ngày lấy bằng sau 1 năm mới chở 2 được.
Ad check inbox trã lời hộ e với ạ :(. Hiz

VANANH

Thành Viên Mới
50cc hả bạn.
Câu 1:
Câu 2:

Chúc bạn may mắn
thanks bạn nhiều. nhưng thế ăn may quá. chẳng biết gì sai thì về nước mà hình như mình thấy bảo không có chữ hiragan ở trên thì phải

Dream nguyen

Kohai Học Việc
Gentsuki lên xe hơi với 125 lên xe hơi thì thi giống nhau ko add? Hay 125 lên xe hơi thì dễ hơn?

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
họ không cần hồ sơ gốc.
bạn cứ mang bằng đi dịch và sau đó lên thi họ chỉ nhìn mã số của bạn và họ tra ra xem bằng giả hay thật thôi.
mình cũng mới thi lái xe năm ngoái

• Like

Phi

Kohai Học Việc
họ không cần hồ sơ gốc.
bạn cứ mang bằng đi dịch và sau đó lên thi họ chỉ nhìn mã số của bạn và họ tra ra xem bằng giả hay thật thôi.
mình cũng mới thi lái xe năm ngoái
Chào bạn.
Tính làm bằng ô tô giả ở vn. Qua đây đổi cho rẽ mà kiểu này chắc họ tra ra hồ sơ giả mất :)

Hungamania

Kohai Học Việc
Mình gửi mọi người làm thử đề thi lý thuyết xe máy 50cc. Có 4 đề để làm thử. Tuy nhiên nên mua quyển sách Hướng dẫn thi bằng lái xe 50cc (trên Amazon hoặc hiệu sách) để học trước.
http://www.jmpsa.or.jp/genchalle/drill.php
Mình cũng chuẩn bị thi đây.

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Mình gửi mọi người làm thử đề thi lý thuyết xe máy 50cc. Có 4 đề để làm thử. Tuy nhiên nên mua quyển sách Hướng dẫn thi bằng lái xe 50cc (trên Amazon hoặc hiệu sách) để học trước.
http://www.jmpsa.or.jp/genchalle/drill.php
Mình cũng chuẩn bị thi đây.
có đầy chỗ thi tiếng Việt mà.
mà kể cả tiếng nhật cũng rất dễ nhé

Phi

Kohai Học Việc
@hoangtam
Bạn cho mình hỏi thêm thông tin
Bằng lái 1000cc (A2) ở VN có thẻ quy đổi ra trên 125cc ở Nhật k ạ?

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.