Tư Vấn visa kỹ sư muốn chuyển việc

Hoa Anh Túc

Thành Viên Mới
xin chào các senpai..
Em có 1 số vấn đề muốn được các senpai có kinh nghiệm đi trước hướng dẫn và chỉ bảo cho em cách làm với ạ.
Em vừa tốt nghiệp tháng 3 năm 2018 và đi làm ở công ty với tư cách seishain từ tháng 5 đến bây giờ cũng được hơn 3 tháng kể từ ngày vào công ty.
nhưng vì khi vào công ty em làm trái ngành mình đã học nên em muốn chuyển 1 công việc khác thì có ảnh hưởng đến lần gia hạn visa tiếp theo không ạ. và thời gian mình mới vào công ty làm việc mới có 3 tháng thì chuyển việc luôn có ảnh hưởng gì không ạ.
Mong các senpai có kinh nghiệm tư vấn giúp em với ạ..

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Ảnh hưởng thì có ảnh hưởng , b nên tìm công ty nào phù hợp với nghành học của bạn với cty nào có tiếp nhận ng nước ngoài r thì lúc ra hạn sẽ ok hơn
Còn cẩn thận nhất thì xin giấy chứng nhận tư cách có đủ làm việc tại cty mới ko ở trên nyukan , mà hơi mất thời gian

Hoa Anh Túc

Thành Viên Mới
Ảnh hưởng thì có ảnh hưởng , b nên tìm công ty nào phù hợp với nghành học của bạn với cty nào có tiếp nhận ng nước ngoài r thì lúc ra hạn sẽ ok hơn
Còn cẩn thận nhất thì xin giấy chứng nhận tư cách có đủ làm việc tại cty mới ko ở trên nyukan , mà hơi mất thời gian
cảm ơn bạn,,cách xin giấy chứng nhận tư cách có đủ làm việc tại cty mới ở nyukan thì xin kiểu gì hả bạn

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.