Hỏi Việc sử dụng thẻ credit card

DaibieuTB

Kohai Học Việc
e có sử dụng thử thẻ credit của smbc vừa đăng kí dk qua diễn đàn ... khá tiện và e có mua 1 số đồ trong lawson khoảng 3425円 vậy đến tháng khi mình thanh toán vs ngân ngàng nó có còn 3425円 không? hay bị thay đổi ko ạ ... và hình thức thanh toán của ngân hàng là có phải đến tháng nó gửi giấy về mình thanh toán giấy đó hay như thế nào?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
e có sử dụng thử thẻ credit của smbc vừa đăng kí dk qua diễn đàn ... khá tiện và e có mua 1 số đồ trong lawson khoảng 3425円 vậy đến tháng khi mình thanh toán vs ngân ngàng nó có còn 3425円 không? hay bị thay đổi ko ạ ... và hình thức thanh toán của ngân hàng là có phải đến tháng nó gửi giấy về mình thanh toán giấy đó hay như thế nào?
Đến ngày thanh toán họ sẽ tự động trừ số tiền em đã tiêu ở trên tại tài khoản ngân hàng mà em đã đăng ký kiên kết với họ. Họ ko gửi giấy về đâu nhé.
Tất cả có thể xem đc tại trên trang cá nhân V-Pass của sumitomo.
Tuyệt đối ko đc chậm trễ việc chi trả tiền của thẻ credit nhé.
Thẻ rakuten họ còn dễ tính gửi giấy về cho thanh toán qua combini.
Thẻ sumitomo ko biết ntn,nhưng phần lớn các thẻ của công ty khác mà chậm trễ thì họ cắt thẻ luôn.

DaibieuTB

Kohai Học Việc
sao nay mua lon nước ở lawson mak đưa thẻ rakuten ko mua dk vậy ... như ở mấy ngân hàng ufj thì dk là sao?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
sao nay mua lon nước ở lawson mak đưa thẻ rakuten ko mua dk vậy ... như ở mấy ngân hàng ufj thì dk là sao?
Check xem thẻ của em đã sử dụng hết số tiền quy định của thẻ chưa?
Hãy đăng nhập vào Rakuten-navi để xem cụ thể nhé.

DaibieuTB

Kohai Học Việc
hôn qua e vừa nhận dk 2000 point ạ ... vậy phải mua cái j đó nó mới thanh toán như thẻ credit hay sao ...?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
check ở Rakuten-navi
xem phần ご利用可能額 ở đó hiện số tiền bao nhiêu thì sẽ sử dụng đc bấy nhiêu tiền nhé.

DaibieuTB

Kohai Học Việc
gọi là thẻ credit sao lại hiện bn thì trả bấy nhiêu là sao ạ... e tưởng dk dùng trong khoảng 20 man chớ?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
gọi là thẻ credit sao lại hiện bn thì trả bấy nhiêu là sao ạ... e tưởng dk dùng trong khoảng 20 man chớ?
Thẻ Credit là thẻ ghi nợ. Tức là tiêu trước trả sau.
Dùng đc tối đa bao nhiêu (ghi nợ) thì tuỳ từng đối tượng sẽ có mức tiền khác nhau.
Ai có thu nhập tốt,có độ tin tưởng cao thì số tiền đó sẽ lơn hơn. Có những người chỉ đc sử dụng trong 5man thôi.
Tóm lại kiểm tra lại mức tiền sử dụng như bên trên mình đã nói nhé.

Hiepga9999

Thành Viên Mới
Admin cho em hỏi chút.
Em có dùng thẻ credit chi trả 1 số tiền.
Sau đó em chi trả trậm trễ tiền thẻ mất 1 tháng.
Giờ k dùng được thì phải làm sao để nó mở lại cho ạ ?

Yoshihito

Sempai Gương Mẫu
rất khó có khả năng để mở lại dùng tiếp. Cái này phải gọi điện lên hãng phát hành thẻ, tuỳ mức độ nặng nhẹ mà họ sẽ xử lí nhé

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.