Tư Vấn Về việc người Nhật có ý nhận con nuôi

Yoshihito

Sempai Gương Mẫu
Chào admin và các senpai, chuyện là thế này ạ. Hnay e đi làm có nói chuyện vs 1 bác ở công ty làm cùng tầm 50 tuổi, bác bảo k có con nên hỏi e có ý định làm con nuôi bác ấy không, nói chung là e thấy tính cách vs mọi thứ thì k có gì phàn nàn, chỉ muốn nhờ ad và mọi người tư vấn giúp nếu như e đồng ý làm con nuôi của bác ấy thì quyền lợi và nghĩa vụ của e phải như thế nào ạ, e sẽ được gì và mất gì ạ. E là kĩ thuật viên và hiện giờ đang rất muốn sống lâu dài bên Nhật ạ, sau này có tuổi rồi mới về quê hương ạ :) visa e vẫn còn 2 năm.
Nhờ admin và các senpai giúp đỡ ạ
よろしくお願いします

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Chào admin và các senpai, chuyện là thế này ạ. Hnay e đi làm có nói chuyện vs 1 bác ở công ty làm cùng tầm 50 tuổi, bác bảo k có con nên hỏi e có ý định làm con nuôi bác ấy không, nói chung là e thấy tính cách vs mọi thứ thì k có gì phàn nàn, chỉ muốn nhờ ad và mọi người tư vấn giúp nếu như e đồng ý làm con nuôi của bác ấy thì quyền lợi và nghĩa vụ của e phải như thế nào ạ, e sẽ được gì và mất gì ạ. E là kĩ thuật viên và hiện giờ đang rất muốn sống lâu dài bên Nhật ạ, sau này có tuổi rồi mới về quê hương ạ :) visa e vẫn còn 2 năm.
Nhờ admin và các senpai giúp đỡ ạ
よろしくお願いします
Mình ko rành về cái này lắm.
nhưng dạo nọ có xem 1 chương trình tivi thì thấy làm con nuôi bạn phải thay đổi họ tên của mình theo họ của người đã nhận mình.
Việc quyền lợi thì là bạn sẽ nhận được toàn bộ tài sản hồi môn,tiền tiết kiệm của ng đó sau khi qua đời.
Nghĩa vụ là nếu người đó có nợ nần gì thì bạn phải trả nốt sau khi người đó qua đời :D

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.