Hỏi Về việc cục check sổ ngân hàng khi gia hạn Visa

Huynh Le

Kohai Học Việc
Chào các Sempai,
Em là du học sinh đang học năm 2 trường tiếng. Trong thời gian rãnh thì e có bán quần áo trên mạng. Vì vậy nên sổ ngân hàng em ngoài tiền lương em nhận từ baito thì có thêm khoản tiền từ các bạn mua đồ chuyển cho em, mỗi tháng tầm 5 man, mỗi người thì khoảng 1 đến 2cen.
Vậy cho em hỏi nếu e k làm quá giờ thì với sổ ngân hàng như vậy có ảnh hưởng gì đến việc gia hạn Visa không ạ.
Mong các Sempai giải đáp.
Em xin cảm ơn ạ.

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Chào các Sempai,
Em là du học sinh đang học năm 2 trường tiếng. Trong thời gian rãnh thì e có bán quần áo trên mạng. Vì vậy nên sổ ngân hàng em ngoài tiền lương em nhận từ baito thì có thêm khoản tiền từ các bạn mua đồ chuyển cho em, mỗi tháng tầm 5 man, mỗi người thì khoảng 1 đến 2cen.
Vậy cho em hỏi nếu e k làm quá giờ thì với sổ ngân hàng như vậy có ảnh hưởng gì đến việc gia hạn Visa không ạ.
Mong các Sempai giải đáp.
Em xin cảm ơn ạ.
Câu trả lời thì là có nha e
Cái này hên xui đó , nếu xui họ sẽ hỏi xem tiền này từ đâu ra , tra ra e bán hàng online ko đóng thuế còn là phạm pháp ấy
Trước có chị bạn mình cũng bán online mà tháng tiến hàng cũng mấy chục man , khi xin visa lên đại học thì bị đánh trượt do không giải trình cái đó được
Vậy E nên chia ra các tài khoản ngân hàng khác nhau thì hơn

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.