Hỏi Về vấn đề bảo lãnh vợ

Monkey

Kohai Học Việc
Các senpai cho mình hỏi là hạn visa mình còn dưới 6 tháng thì có thể làm hồ sơ bảo lãnh vợ qua được ko ạ. Mình cảm ơn ạ!

Monkey

Kohai Học Việc
Duoc ban nhe. Neu con han 3 thang thi ko duoc.
Chị ơi. Visa em 31/11/2019 này hết hạn. Em dự định giữa tháng 5 này nộp hồ sơ bảo lãnh vợ lên cục. Visa e là 1 năm thôi. Vậy e nộp lên có sao ko ạ. E hoang mang quá. Mà đợi đến tháng 11 gia hạng lại visa mới bảo lãnh thì lâu quá.

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Chị ơi. Visa em 31/11/2019 này hết hạn. Em dự định giữa tháng 5 này nộp hồ sơ bảo lãnh vợ lên cục. Visa e là 1 năm thôi. Vậy e nộp lên có sao ko ạ. E hoang mang quá. Mà đợi đến tháng 11 gia hạng lại visa mới bảo lãnh thì lâu quá.
Ko sao b ơi

Lê Nguyệt

Kohai Học Việc
Lan 1 thi 3 tuan co kq trượt. Lần 2 thi 1 tháng rưỡi đậu . Nop o osaka nhe.

tiencadcam

Thành Viên Mới
Chào các bạn! Mình là visa kỹ sư, đang ở Nagoya. Cho mình hỏi chút nhé
1. Vậy visa mình tới 24/10 năm nay hết hạn thì tháng 5 mình bảo lãnh vợ thì vẫn ok chứ?
2. Mình thấy cục Nagoya xét hơi lâu, vậy tới khi mình gia hạn visa (tầm tháng 8-năm ngoái là vậy) mà vẫn chưa có kết quả bảo lãnh vợ thì sẽ như thế nào ạ?
3. Công ty mình mới thành lập hơn 1 năm và tổng cộng chỉ 15 nhân viên, toàn người Việt (tách ra từ tổng cty, cty mẹ thì lớn, cty mẹ xin visa lần đầu sau khi qua Nhật thì chuyển qua cty con) thì có khó bảo lãnh không ạ? (đã có 2 sempai bảo lãnh thành công nhưng mất tới 5 tháng)
4. Với điều kiện như vậy, tiếng mình tầm N4 cứng thì nên tự xin hay thuê luật sư ạ? hay là đợi gia hạn rồi bảo lãnh ạ?
Mình hỏi hơi nhiều, mong các bạn đi trước giải đáp giúp mình nhé!
Mình cảm ơn ạ!

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
Chào các bạn! Mình là visa kỹ sư, đang ở Nagoya. Cho mình hỏi chút nhé
1. Vậy visa mình tới 24/10 năm nay hết hạn thì tháng 5 mình bảo lãnh vợ thì vẫn ok chứ?
2. Mình thấy cục Nagoya xét hơi lâu, vậy tới khi mình gia hạn visa (tầm tháng 8-năm ngoái là vậy) mà vẫn chưa có kết quả bảo lãnh vợ thì sẽ như thế nào ạ?
3. Công ty mình mới thành lập hơn 1 năm và tổng cộng chỉ 15 nhân viên, toàn người Việt (tách ra từ tổng cty, cty mẹ thì lớn, cty mẹ xin visa lần đầu sau khi qua Nhật thì chuyển qua cty con) thì có khó bảo lãnh không ạ? (đã có 2 sempai bảo lãnh thành công nhưng mất tới 5 tháng)
4. Với điều kiện như vậy, tiếng mình tầm N4 cứng thì nên tự xin hay thuê luật sư ạ? hay là đợi gia hạn rồi bảo lãnh ạ?
Mình hỏi hơi nhiều, mong các bạn đi trước giải đáp giúp mình nhé!
Mình cảm ơn ạ!
thuế vs bảo hiểm nộp chanto thì bảo lãnh bt bạn nhé, tự làm được thì tự làm khỏi tốn kém thuê ls, cần tư vấn dịch thuật thì ib mình hướng dẫn nhé

vuducdong1988

Thành Viên Mới
sempai Hùng Trần có bản dịch các giấy như : ②ーGiấy Đăng Ký kết hôn (Cả bản dịch tiếng Nhật)
③ー Giấy Khai sinh ( bản dịch tiếng nhật )

④ー Bản khai quá trình quen biết ( bản dịch tiếng nhật )
cho mình xin với.

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
sempai Hùng Trần có bản dịch các giấy như : ②ーGiấy Đăng Ký kết hôn (Cả bản dịch tiếng Nhật)

cho mình xin với.
cái này bạn tìm trên mạng hoặc có thời gian thì tự dịch được thôi

Ledai247

Kohai Học Việc

cho mình xin với.
Bản dịch đăng kí kết hôn thì bạn tìm bản dịch trên internet hoặc mang tới các trung tâm dịch thuật. Dịch và công chứng cũng rẻ thôi. Còn giấy khai sinh và bản khai quá trình quen biết thì không có cũng được. 2 tháng trước mình nộp ở kobe và không có 2 giấy đó, 10 ngày sau mình nhận giấy tư cách.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.