Hỏi Vấn đề tiền điện thoại sau khi chuyển mạng điện thoại

Thành Phạm

Thành Viên Mới
Hiện tại e đang dùng điện thoại của mạng softbank đã được 1 năm 6 tháng. Mới cách đây 2 tháng e có đăng ký trả góp điện thoại ip 6s và cũng mới chỉ đóng tiền được 2 tháng.
Tiền điện thoại hàng tháng khá đắt nên giờ e có ý định chuyển mạng qua bên AU.
Điều e thắc mắc là phần tiền trả góp điện thoại còn lại sẽ phải thanh toán thế nào? Phải đóng 1 lần hết sạch hay có thể tiếp tục trả góp hàng tháng đến hết?
Nếu tiện có thể chỉ luôn cho e cách kiểm tra mã MNP trên internet không?

Akatsukii Nam

Thành Viên Mới
Chuyển mạng đồng nghĩa với phá hợp đồng nên đóng tiền phá hợp đồng + tiền máy thiếu bạn à

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Hiện tại e đang dùng điện thoại của mạng softbank đã được 1 năm 6 tháng. Mới cách đây 2 tháng e có đăng ký trả góp điện thoại ip 6s và cũng mới chỉ đóng tiền được 2 tháng.
Điều e thắc mắc là phần tiền trả góp điện thoại còn lại sẽ phải thanh toán thế nào? Phải đóng 1 lần hết sạch hay có thể tiếp tục trả góp hàng tháng đến hết?
Phá hợp đồng là phải đóng hết bạn à. cả tiền máy nữa.
mã MNP bạn tra quán bảo họ cung cấp là được

Thành Phạm

Thành Viên Mới
Phá hợp đồng là phải đóng hết bạn à. cả tiền máy nữa.
mã MNP bạn tra quán bảo họ cung cấp là được
Tại sempai mình nói có thể tiếp tục trả góp đến hết được, có hỏi qua 1 anh việt nam làm ở softbank, a cũng nói là trả góp đc. Mình chỉ muốn lên xác thực xem thế nào tránh đi lại mất việc.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Trường hợp của em là đăng ký chi trả hàng tháng bằng ngân hàng hay thẻ credit thì mình ko rõ.
Nhưng trường hợp của mình cách đây 1 năm ngoái cũng đổi sang AU thì số tiền máy còn lại vài tháng họ để cho mình trả góp chứ ko đòi hết 1 cục luôn đâu.
Nếu bây h họ làm chặt,xác nhận lại thời hạn visa của ai sắp hết hạn thì có thể họ sẽ bắt trả luôn 1 cục.Nhưng theo phán đoán của mình thì xác suất cũng thấp thôi :)
Mã MNP có 2 cách để nhận đó là đến trực tiếp shop điện thoại đó bảo họ cấp cho,hoặc là gọi điện lên tổng đài và làm theo hướng dẫn trả lời tự động của tổng đài sau khoảng 5-10 phút sẽ nói chuyện trực tiếp với nhân viên của nhà mạng rồi họ sẽ cấp cho số MNP.

Thành Phạm

Thành Viên Mới
Trường hợp của em là đăng ký chi trả hàng tháng bằng ngân hàng hay thẻ credit thì mình ko rõ.
Nhưng trường hợp của mình cách đây 1 năm ngoái cũng đổi sang AU thì số tiền máy còn lại vài tháng họ để cho mình trả góp chứ ko đòi hết 1 cục luôn đâu.
Nếu bây h họ làm chặt,xác nhận lại thời hạn visa của ai sắp hết hạn thì có thể họ sẽ bắt trả luôn 1 cục.Nhưng theo phán đoán của mình thì xác suất cũng thấp thôi :)
Mã MNP có 2 cách để nhận đó là đến trực tiếp shop điện thoại đó bảo họ cấp cho,hoặc là gọi điện lên tổng đài và làm theo hướng dẫn trả lời tự động của tổng đài sau khoảng 5-10 phút sẽ nói chuyện trực tiếp với nhân viên của nhà mạng rồi họ sẽ cấp cho số MNP.
Visa e còn tận 2 năm cơ nên chắc không sao. E cảm ơn ạ

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.