Hỏi Vấn đề thực tập sinh quay lại Nhật Bản.

Chitt2906

Thành Viên Mới
Mình đang là thực tập sinh năm thứ 2. Có quen biết một người làm chủ một cty khác. Sau khi hết hạn hợp đồng cty hiện giờ thì sau khi trở về nước thì cty mới có thể bảo lãnh hay nhận mình làm nhân viên với một tư cách nào khác hay không?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Mình đang là thực tập sinh năm thứ 2. Có quen biết một người làm chủ một cty khác. Sau khi hết hạn hợp đồng cty hiện giờ thì sau khi trở về nước thì cty mới có thể bảo lãnh hay nhận mình làm nhân viên với một tư cách nào khác hay không?
Việc quay lại hoàn toàn có thể với điều kiện bạn phải tốt nghiệp đại học ở VN và quay lại Nhật với tư cách là 社員 nhân viên chính thức của công ty đó.

Chitt2906

Thành Viên Mới
Việc quay lại hoàn toàn có thể với điều kiện bạn phải tốt nghiệp đại học ở VN và quay lại Nhật với tư cách là 社員 nhân viên chính thức của công ty đó.
Nếu mình không có bằng đại học hay cao đẳng thì chắc không được rồi nhỉ...
Liệu có nên nghĩ tới việc dùng bằng giả không? Vì về phía người kia rất muốn mình ở lại với gia đình họ. Nên phần thủ tục giấy tờ có được coi là đối phó thôi hay không?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Nếu mình không có bằng đại học hay cao đẳng thì chắc không được rồi nhỉ...
Liệu có nên nghĩ tới việc dùng bằng giả không? Vì về phía người kia rất muốn mình ở lại với gia đình họ. Nên phần thủ tục giấy tờ có được coi là đối phó thôi hay không?
Những gì liên quan đến phạm pháp thì mình ko biết.
Bạn muốn thì cứ tự đưa ra quyết định và làm thử nhé :)

Xe lam chiều

Kohai Học Việc
Không dùng bằng giả được nhé, nhiều trường hợp bị nyukan phát hiện rồi.
Tốt nhất là về nước kiếm cái CD nào học, hoặc có thể là Trung cấp (cái này mình ko rõ lắm) và học thêm tiếng Nhật, rồi quay lại với visa kỹ thuật nhé.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.