Vấn đề làm lại hộ chiếu bị mất.

Ngocdaik

Kohai Học Việc
ad ơi em bị mất hộ chiếu. Nhờ ad tư vấn giúp em thủ tục xin cấp lại hộ chiếu với ạ. Em cám ơn ạ.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
ad ơi em bị mất hộ chiếu. Nhờ ad tư vấn giúp em thủ tục xin cấp lại hộ chiếu với ạ. Em cám ơn ạ.
Bạn đang ở Nhật phải k?
nếu thế thì phải đến ĐSQ Việt Nam gần nhất để xin cấp hộ chiếu nhé.
Mình nhớ lang máng là tốn hơn 1man đó.

Ngocdaik

Kohai Học Việc
Bạn đang ở Nhật phải k?
nếu thế thì phải đến ĐSQ Việt Nam gần nhất để xin cấp hộ chiếu nhé.
Mình nhớ lang máng là tốn hơn 1man đó.
Với còn 1 chuyện nữa em muốn hỏi ad. Do em hay nghỉ học với đi học muộn. Điển chuyên cần tổng là 80%. E nói mất hộ chiếu là vì bị nhà trường lừa lấy hộ chiếu của e rồi bây giờ doạ đuổi em về nước. Họ giữ 2 tháng rồi ạ. Ad có cách nào buộc họ phải trả em hộ chiếu ko ạ. Ko biết báo cảnh sát có được ko.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Với còn 1 chuyện nữa em muốn hỏi ad. Do em hay nghỉ học với đi học muộn. Điển chuyên cần tổng là 80%. E nói mất hộ chiếu là vì bị nhà trường lừa lấy hộ chiếu của e rồi bây giờ doạ đuổi em về nước. Họ giữ 2 tháng rồi ạ. Ad có cách nào buộc họ phải trả em hộ chiếu ko ạ. Ko biết báo cảnh sát có được ko.
Báo cảnh sát thì chắc chắn sẽ nhận lại đc. Nhưng bạn sẽ thiệt.
Bởi vì khả năng lớn là nhà trường sẽ cho bạn thôi học,như vậy thì bạn sẽ phải về nước.
Có 2 giải pháp sau.
1.Lặng lẽ đi đại sứ quán làm hộ chiếu mới. Và đi học chuyên cần hơn.

2.Báo cảnh sát để đòi lại hộ chiếu,và phải tìm ngay 1 trường senmon hoặc đại học nào đó để nhập học sau khi bị trường tiếng đó cho thôi học. Như thế mới gia hạn visa được.

Ngocdaik

Kohai Học Việc
Dạ nếu đến đại sứ quán thì cần những giấy tờ gì ạ.

Ngocdaik

Kohai Học Việc
E sang tháng 4 năm ngoái. Chưa tốt nghiệp trường tiếng mà vẫn vào đc sen mon ạ

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Mình k có thời gian tra thông tin,nhưng bạn cứ cầm thẻ ngoại kiều,nếu có chứng minh thư VN nữa thì cũng cầm theo.
Tóm lại những giấy tờ tuỳ thân đang có thì cứ cầm theo cho chắc vì đại sứ quán VN họ hay bắt bẻ thiếu giấy tờ lắm.

Chưa tốt nghiệp trường tiếng vẫn vào senmon vô tư nhé.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.