Hỏi Vấn đề bảo lãnh vợ con

kenlove86

Thành Viên Mới
Các bạn cho mình hỏi 1 vấn đề :
Mình đã có gia đình và 1 con. Mình nhận được học bổng 1 năm bên trường tiếng sau đó chuyển visa sang đi làm luôn. Hồ sơ ban đầu là visa dạng du học sinh. Trung tâm làm hồ sơ có nói với mình là nên khai hồ sơ độc thân chứ không nên khai đã có gia đình. Mình thì muốn lúc đi làm sẽ đón vợ con sang nhưng nếu khai không có gia đình thì sau sẽ không thể làm thủ tục bảo lãnh được. Mà nếu khai có gia đình thì nguy cơ cao bị cục đánh trượt COE. Các bạn cho mình lời khuyên !

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
vậy rốt cuộc là hiện tại đang ở vn đúng không ????... nếu muốn bảo lãnh vợ con sang thì cứ thành thật khai báo đi... khai giả sau này nghỉ bảo lãnh luôn đó

Vyvyjen

Thành Viên Mới
Trường hợp của mình cũng tương tự
Nó bắt khai không có gia đình

Bảo Quân

Kohai Học Việc
Nên thành thật vì sau bảo lãnh sẽ phải có giấy đăng kí kết hôn,ngày đăng kí mà lại trước ngày ghi độc thân thì xác định luôn đi b nhé:))

Vyvyjen

Thành Viên Mới
Thế là mình cũng xác định luôn rồi! Bọn trung tâm nó bảo gì làm nấy, lớ nga lớ ngớ giờ không biết phải ntn? Bảo khai chưa kết hôn để xin visa dễ thế nếu khai thì tạch visa nó không chịu trách nhiệm cũng huề:((

Bảo Quân

Kohai Học Việc
Thế là mình cũng xác định luôn rồi! Bọn trung tâm nó bảo gì làm nấy, lớ nga lớ ngớ giờ không biết phải ntn? Bảo khai chưa kết hôn để xin visa dễ thế nếu khai thì tạch visa nó không chịu trách nhiệm cũng huề:((
Chả làm sao mà tạch cả,trước m cũng khai đã kết hôn,sang học xong trường tiếng đi làm cái m bảo lãnh vợ luôn,đến h thằng ku cũng đang đi học rồi:v

Cong anh

Kohai Học Việc
Các bạn cho mình hỏi 1 vấn đề :
Mình đã có gia đình và 1 con. Mình nhận được học bổng 1 năm bên trường tiếng sau đó chuyển visa sang đi làm luôn. Hồ sơ ban đầu là visa dạng du học sinh. Trung tâm làm hồ sơ có nói với mình là nên khai hồ sơ độc thân chứ không nên khai đã có gia đình. Mình thì muốn lúc đi làm sẽ đón vợ con sang nhưng nếu khai không có gia đình thì sau sẽ không thể làm thủ tục bảo lãnh được. Mà nếu khai có gia đình thì nguy cơ cao bị cục đánh trượt COE. Các bạn cho mình lời khuyên !
Vẫn bảo lãnh đc nhé. 2 vc nên nhờ luật sư họ giúp vì hồ sơ của mình nó k đẹp. Phí thì dưới 10 man thôi b. B chụp tất cả các ảnh cưới, ảnh từ khi quen cho tới khi kết hôn. Chứng minh tất cả đó là vợ mình là ok đó b. Mà b lại có con nữa thì càng dễ chứng minh. Nếu b chưa bảo lãnh đc vk sang thì m có thể cho b số đt của luật sư người nhật ở tokyo :)

Vyvyjen

Thành Viên Mới
Chả làm sao mà tạch cả,trước m cũng khai đã kết hôn,sang học xong trường tiếng đi làm cái m bảo lãnh vợ luôn,đến h thằng ku cũng đang đi học rồi:v
Thế sau mà bảo lãnh sang cứ khai thật là bị bọn trung tâm nó bảo vậy không biết có đc không?
Hoặc nếu chồng mình đi rồi k bảo lãnh 2 mẹ con đc mình cũng đi dạng du học nhưng mình bảo lãnh con mình sang đc khônn bạn?

bemicon

Thành Viên Mới
Các bạn biết chỗ nào tư vấn viết giấy giải trình có uy tín khôngkhông ? Bởi vì mình bị trượt 1 lần rồi.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.