Help! tu vấn quay lại NHật

phuchdso278

Thành Viên Mới
Chào các bạn, mình là tu nghệp sinh về nước được hơn 1 năm có bằng dại học Ở Vn nhưng trên nyuukan không có khai, giờ mình muốn quay lại Nhật theo dạng kỹ sư hay kỹ thuật viên, không biết có được không,mình hỏi mottj vài công ty rùi deu nói khó nhưng mình biet có công ty vẫn xử lý được trường hợp của mình , không biết bạn nào biết giới thiệu cho mình với. MÌnh tốt nghiệp kỹ sư cơ điện tử, CAD,CATIA,CNC mình ddeuf biết, tiêng nhật mình tương đương N2, xin nhờ mọi người giúp.

Lão Hạc

Sempai Gương Mẫu
Chào các bạn, mình là tu nghệp sinh về nước được hơn 1 năm có bằng dại học Ở Vn nhưng trên nyuukan không có khai, giờ mình muốn quay lại Nhật theo dạng kỹ sư hay kỹ thuật viên, không biết có được không,mình hỏi mottj vài công ty rùi deu nói khó nhưng mình biet có công ty vẫn xử lý được trường hợp của mình , không biết bạn nào biết giới thiệu cho mình với. MÌnh tốt nghiệp kỹ sư cơ điện tử, CAD,CATIA,CNC mình ddeuf biết, tiêng nhật mình tương đương N2, xin nhờ mọi người giúp.
Dự là khó đó bạn, vì giờ cho dù có cty Nhật nhận bạn đi chăng nữa nhưng lúc cty đó làm hồ sơ xin tư cách lưu trú cho bạn thì nyukang sẽ nghĩ tại sao mới có 1 năm mà bạn có bằng ĐH......bla bla......bằng giả rồi không chấp nhận cấp tư cách lưu trú cho bạn. Mà tội không trung thực thì Nhật có định kiến rất cao.
Thật sự mình cũng thấy hơi khó hiểu với một số bạn rằng việc tốt nghiệp đại học là một điều tồi tệ với các bạn lắm hay sao mà hồ sơ không ghi phần đó vào. Mình thì nghĩ nó là một lợi thế vô cùng to lớn, bọn Nhật làm cùng mà biết bạn là 技師 thì nó sẽ nhìn bạn hoàn toàn bằng ánh mắt khác.
Việc có cty mô giới nói là có thể thì lời nói từ miệng họ thôi còn được hay không thì không biết. Cty mô giới chỉ giới thiệu người cho nghiệp đoàn bên Nhật còn việc xin giấy tờ cho bạn là do cty Nhật tiếp nhận bạn xin nên họ cũng chẳng điên gì mà dính vào rắc rối hồ sơ của bạn. Bạn không phải là lựa chọn duy nhất của họ, có khi họ loại bạn ra ngay từ đầu lúc đi phỏng vấn cũng nên, vấn đề là do cty mô giới muốn dùng bạn lót đường cho kế hoạch của họ thôi.
----------------------------------------
Thế nên thật sự là khó đấy, thử tìm cách gửi mail hoặc gọi cho nyukang xem có cách giải quyết không nhé !

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Xác xuất đậu visa rất nhỏ nhé bạn.
Vì trong bằng cấp kiểu gì cũng ghi ngày tháng tốt nghiệp.
Còn dự định làm giả bằng cấp thì cũng phải sau ít nhất 4 năm.
Khi đó mới đủ thời gian cho việc tốt nghiệp đại học từ khi về nước.

Mình ko dám khẳng định 100% là trượt.
Nhưng giác ngộ trong đầu là gần như sẽ bị từ chối,như thế thì tâm lý đi xin visa sẽ thoải mái hơn.

Lời khuyên của mình là nếu xin visa thì hãy làm thêm 1 tờ thư gửi đến nyukan trình bày lý do vì đợt trước làm hồ sơ do ko hiểu tiếng Nhật,nhờ công ty phiên dịch làm hồ sơ cho và họ đã làm lỗi ko ghi bằng cấp cuối cùng là đại học cho mình.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.