Tư Vấn Tự làm hồ sơ du học

Ngocking

Thành Viên Mới
Mình sang Nhật đã 3 năm và giờ đã shushoku thành công, e mình năm tới tốt nghiệp Đại Học ở Việt Nam nên m muốn cho e sang du học r theo mình. Các admin tư vấn tự làm hồ sơ du học giúp m đc k? Gần nơi mình sống có vài trg tiếng Nhật, m đang có ý định tự đến trg hỏi trực tiếp, nhưng nghe nói khoản Lý Do Du Học cần viết đúng ý và chân thực j j đó. Có bạn nào có kig nghiệm chia sẻ giúp m với.

Onegaishimasu

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
3 năm trước mình cũng làm hồ sơ cho người em qua đây học tiếng Nhật.
Vì điều kiện địa lý nên mình ko đến trực tiếp trường đc,tất cả đều trao đổi qua mail và điện thoại với trg.
Nếu nhà bạn ở gần trường tiếng đó thì cứ đến văn phòng nói chuyện họ sẽ giúp đỡ rất nhiệt tình.
Vì mình là khách,là miếng cơm của họ mà :D

Thủ tục làm cũng đơn giản lắm. Họ sẽ đưa cho bạn 1 danh sách những giấy tờ cần phải chuẩn bị,cứ làm theo đó rồi gửi sang cho trường là họ sẽ đi xin visa cho thôi.

Lý do du học thì bạn cứ viết đúng mục đích của em bạn là gì vào đó là ok thôi. Ai sang Nhật đều cũng có mục đích cả mà đúng ko? :)

Ngocking

Thành Viên Mới
Xin cảm ơn ad rất nhiều, m sẽ liên lạc và trao đổi vs nhà trg.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ah nhớ bảo em bạn đi học thêm tiếng ở trung tâm tiếng Nhật ở VN trên 200 tiếng nhé.
Nếu có đk thì đi học ở trung tâm tốt vào,và gắng lấy đc N4 hoặc ít nhất là N5 ở VN nhé.

Ngocking

Thành Viên Mới
Học ở TT tiếng Nhật rồi có cần phải xin giấy chứng nhận học k vậy ad? M nghĩ là tự học tiếng r thi N5 chắc là OK nhỉ, vì trình độ tiếng chắc là do bên phía trường yêu cầu thôi đúng k?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Phải có giấy chứng nhận đã học ở trung tâm nhé.
Mà bạn hỏi trực tiếp trường tiếng Nhật gần nhà mình đi,vì biết đâu ở đó họ yêu cầu khác.
Cứ đến nói chuyện với họ là chuẩn nhất

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.