Hỏi Trượt gia hạn visa ktv

Lê duy sự

Thành Viên Mới
Ad và anh chị diễn đàn cho em hỏi em đã sang nhật được hơn hai năm vừa gia hạn viza nhưng bị nuykan đánh trượt và cho thời hạn 30 ngày thu xếp về nước,người đưa em qua đây bảo về làm lại hs đi cty khác vẫn được nhưng em vẫn rất lo không quay lại được,mong ad và anh chị tư vấn giúp em ạ,em chân thành cảm ơn!

Cong anh

Kohai Học Việc
Ad và anh chị diễn đàn cho em hỏi em đã sang nhật được hơn hai năm vừa gia hạn viza nhưng bị nuykan đánh trượt và cho thời hạn 30 ngày thu xếp về nước,người đưa em qua đây bảo về làm lại hs đi cty khác vẫn được nhưng em vẫn rất lo không quay lại được,mong ad và anh chị tư vấn giúp em ạ,em chân thành cảm ơn!
Trượt chắc phải có lý do đó b.? Lý do của họ đưa ra là gì ạ?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Trước tiên cần phải biết lý do họ đánh trượt của bạn là gì đã.
Khi họ cho visa 特定活動 30 ngày để chuẩn bị hành lý về thì cứ ngoan ngoãn làm theo.
Về VN làm hồ sơ xin lại visa là phương án duy nhất.
Nếu lý do bị họ từ chối có liên quan đến công việc sắp tới của bạn thì khi về VN làm hồ sơ xin lại phải viết thêm 1 tờ thư giải trình thuật lại lần xin visa gần nhất đã bị từ chối vì lý do ABC...
Và phải viết vào đó hứa sẽ cải thiện ko tái phạm việc đó nữa. Phương án cải thiện ntn thì cũng phải ghi rõ cụ thể vào nhé.

Chúc thành công

Lê duy sự

Thành Viên Mới
Trượt chắc phải có lý do đó b.? Lý do của họ đưa ra là gì ạ?
Lý do họ đưa ra là sai lệch hò sơ so với lúc xin gia hạn lần đầu,sai nhưng cty cố tình không sửa kiểu như nó muốn đẩy bọn em về ấy,4 ae ktv đi cùng em đều bị vậy.

Lê duy sự

Thành Viên Mới
Trước tiên cần phải biết lý do họ đánh trượt của bạn là gì đã.
Khi họ cho visa 特定活動 30 ngày để chuẩn bị hành lý về thì cứ ngoan ngoãn làm theo.
Về VN làm hồ sơ xin lại visa là phương án duy nhất.
Nếu lý do bị họ từ chối có liên quan đến công việc sắp tới của bạn thì khi về VN làm hồ sơ xin lại phải viết thêm 1 tờ thư giải trình thuật lại lần xin visa gần nhất đã bị từ chối vì lý do ABC...
Và phải viết vào đó hứa sẽ cải thiện ko tái phạm việc đó nữa. Phương án cải thiện ntn thì cũng phải ghi rõ cụ thể vào nhé.

Chúc thành công
Dạ.em cảm ơn anh,anh có biết cty nào ở vn làm hs ktv uy tín không ạ,em.muốn về quay lại sớm vì vợ em mới bảo lãnh qua dc mấy tháng vẫn dc ở lại

wisdomaz

Thành Viên Mới
Nhọ nhể =)) Thế này thì cần ngừoi nhật hỗ trợ để có thêm uy tín rồi.

Lê Sĩ Năm

Kohai Học Việc
Bạn đánh trượt thì họ có tích vào chỗ 4s không? Mình cũng mới gia hạn, có kết quả A1 vs tích ô 4s rồi nhưng còn đi làm chưa đi đổi. Cũng lo lo vì trước khi gia hạn có nhảy việc .

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.