Hỏi Trượt gia hạn Visa KS

Nam Nam

Thành Viên Mới
Chào ad & các a/c tren diễn đàn
Em sang Nhật du học dc 2 năm và đã chuyển sag visa kĩ sư dc 1 năm đầu thj e vừa gia hạn báo kq 09/04/2017 thì bị nyukan báo trượt với lido là hồ sơ gia hạn ko tương ứng với bằng cấp. Và bên nyukan gia hạn cho e 30 ngày. Vậy cho e hỏi trong thời gian 30 ngày đó e có nên thuê luật sư giải trình hay tìm công ty mới làm lại visa ko ạ? (Trong thời gian e làm công ty e đóng thuế đầy đủ & htai vẫn đang đi lam tại công ty đó.)
Rất mong nhận được lời tư vấn từ ad và mọi người! E chân thành cảm ơn!

Lê duy sự

Thành Viên Mới
trường hợp bạn giống như mình rồi,mình đi ktv từ vn sag dc 2 năm rồi,lần này gia hạn là lần 2 và bị trượt,nó cho 30 ngày thu xếp để về,jo về làm hs đi lại thôi b à,mình nc với luật sư rồi

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Em sang Nhật du học dc 2 năm và đã chuyển sag visa kĩ sư dc 1 năm đầu thj e vừa gia hạn báo kq 09/04/2017 thì bị nyukan báo trượt với lido là hồ sơ gia hạn ko tương ứng với bằng cấp. Và bên nyukan gia hạn cho e 30 ngày. Vậy cho e hỏi trong thời gian 30 ngày đó e có nên thuê luật sư giải trình hay tìm công ty mới làm lại visa ko ạ? (Trong thời gian e làm công ty e đóng thuế đầy đủ & htai vẫn đang đi lam tại công ty đó.)
Trước tiên bác ko thể nộp visa xin lại lần nữa tại Nhật đc, vì họ đã dán tem đổi tư cách của em sang 特定活動ビザ rồi.
Nếu bác tiếng Nhật tốt thì tự lo chuẩn bị hồ sơ để khi về VN làm thủ tục xin visa mới ở VN để quay sang.

Nếu tiếng bác ko tốt thì nhờ luật sư họ làm giấy tờ cho đến khi về VN chỉ việc nộp là xong.

Và bây h cần phải phân tích xem lý do trượt của bác cụ thể là gì?
Bằng cấp chỗ nào là ko hợp lý?
Nội dung bằng cấp và nội dung công việc khác nhau như thế nào?
Để còn tìm hướng giải quyết theo đó.

Nếu bác vẫn tiếp tục làm ở cty hiện tại thì cần phải có thêm sự hỗ trợ của cty.
Ví dụ bằng cấp họ nói k phù hợp với nghiệp vụ thì bên cty cần phải có văn bản chứng minh bằng cấp của bác có liên quan đến công việc của công ty,có thể đóng góp cho cty.

Còn nếu bác ko định làm ở cty hiện tại nữa thì về vn làm hồ sơ xin vào 1 cty khác phù hợp với bằng cấp của bác thì việc nhận đc visa mới là hoàn toàn có thể.

Nam Nam

Thành Viên Mới
trường hợp bạn giống như mình rồi,mình đi ktv từ vn sag dc 2 năm rồi,lần này gia hạn là lần 2 và bị trượt,nó cho 30 ngày thu xếp để về,jo về làm hs đi lại thôi b à,mình nc với luật sư rồi
Cảm ơn b. Mà b cho mìh hỏi địa chỉ luật su bạn trao đổi dc k b?mà về làm lại hồ sơ thj phí như mình đi lần đầu luôn à b?

Nam Nam

Thành Viên Mới
Trước tiên bác ko thể nộp visa xin lại lần nữa tại Nhật đc, vì họ đã dán tem đổi tư cách của em sang 特定活動ビザ rồi.
Nếu bác tiếng Nhật tốt thì tự lo chuẩn bị hồ sơ để khi về VN làm thủ tục xin visa mới ở VN để quay sang.

Nếu tiếng bác ko tốt thì nhờ luật sư họ làm giấy tờ cho đến khi về VN chỉ việc nộp là xong.

Ví dụ bằng cấp họ nói k phù hợp với nghiệp vụ thì bên cty cần phải có văn bản chứng minh bằng cấp của bác có liên quan đến công việc của công ty,có thể đóng góp cho cty.

Còn nếu bác ko định làm ở cty hiện tại nữa thì về vn làm hồ sơ xin vào 1 cty khác phù hợp với bằng cấp của bác thì việc nhận đc visa mới là hoàn toàn có thể.

E Cảm ơn ad nhiều!
Mà ad cho e hỏi thêm nếu e xin cty khác thj e phải về nước làm lại hs hay là cố gag tranh thủ trong thời gian 30 ngày nay xin cty khác nếu được đồng ý thj họ làm thủ tục visa cho mìh!
??

banana

Thành Viên Mới
Ad thân mến. Mình có chút việc mong được ad và các bạn chia sẻ. Mình hiện ở nhật được hơn 1n. Cbi gia hạn visa lần 2. Hiện tại mình làm cho haken. Nh khi nghỉ việc cty cũ k cấp cho mình taishoku hiện tại giấy thuế năm cũ họ cũng gây khó dễ. Liệu mình xin visa có vấn đề gì bất trắc không ạ.

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Không biết tình hình bạn thế nào rồi ạ
Như mình biết thì có cấp thêm cho visa tokutei bạn vẫn có thể nộp đơn xin visa lại , nhưng đã bị trượt 1 lần thì nên qua văn phòng luật sư tư vấn và nhờ họ làm hộ ( trong trường hợp công ty cũng hợp tác muốn giữ bạn lại làm )

Kaka1002

Thành Viên Mới
Tình hình của bác thế nào rồi bác ơi!!
Năm nay e cũng bị rớt visa giống bác.
Bây giờ công ty đang làm hồ sơ khác không biết tình hình thế nào !!e hoang mang quá.

Hatxihoi123

Thành Viên Mới
@Admin ad cho em hỏi: e cũng giống như chủ topic. E xong trường tiếng và chuyển visa shu thì trượt và nhận tem 30 ngày về. Bây giờ phỏng vấn lấy naite của 1 công ty khác xong thì mình nhờ luật sư bên đây nộp cho mình đúng k ạ? Và e nghe nói nếu dính tem 30 ngày thì tỉ lệ quay lại thấp hơn đúng k ạ? E cám ơn!

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
@Admin ad cho em hỏi: e cũng giống như chủ topic. E xong trường tiếng và chuyển visa shu thì trượt và nhận tem 30 ngày về. Bây giờ phỏng vấn lấy naite của 1 công ty khác xong thì mình nhờ luật sư bên đây nộp cho mình đúng k ạ? Và e nghe nói nếu dính tem 30 ngày thì tỉ lệ quay lại thấp hơn đúng k ạ? E cám ơn!
Tỉ lệ thì tất nhiên sẽ thấp hơn bt rồi nhưng mà ko phải là ko được nên là cần gấp rút hoàn thành hồ sơ mà nộp lại sớm thôi b
Nếu trong lúc học b có đi xin việc rồi thì có thể xin chuyển sang visa tokutei 6 tháng ( max 2 lần là 1 năm ) , b xem thử

Hatxihoi123

Thành Viên Mới
Tỉ lệ thì tất nhiên sẽ thấp hơn bt rồi nhưng mà ko phải là ko được nên là cần gấp rút hoàn thành hồ sơ mà nộp lại sớm thôi b
Nếu trong lúc học b có đi xin việc rồi thì có thể xin chuyển sang visa tokutei 6 tháng ( max 2 lần là 1 năm ) , b xem thử
Cảm ơn b. Nhưng mà mình tưởng cái tokutei 6 tháng chỉ dành cho những người học senmon trở lên thôi chứ. Còn mình chì vừa học xong trường tiếng thì đâu có đâu nhỉ....
Mình đang tính là về rồi làm kết hôn để vợ bảo lãnh qua liệu có khó khăn gì k bạn nhỉ. Chứ mình cảm thấy chán và k tin tưởng vào cái bọn cty môi giới kiếm việc và xin visa cho mình rồi...

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Cảm ơn b. Nhưng mà mình tưởng cái tokutei 6 tháng chỉ dành cho những người học senmon trở lên thôi chứ. Còn mình chì vừa học xong trường tiếng thì đâu có đâu nhỉ....
Mình đang tính là về rồi làm kết hôn để vợ bảo lãnh qua liệu có khó khăn gì k bạn nhỉ. Chứ mình cảm thấy chán và k tin tưởng vào cái bọn cty môi giới kiếm việc và xin visa cho mình rồi...
Gomen , mình ko đọc kĩ
Học trường tiếng thì xin việc khó lắm , b có bằng đh ở VN chưa
nếu có bằng BK này nọ thì còn có cơ hội xin việc kĩ thuật được , chứ nghe bọn môi giới thì lại tiền mất tật mang ấy chứ
Còn đúng hạn b về thì v bảo lãnh bt thôi

veo1990vn

Thành Viên Mới
Bác đi lâi được chưa

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.