Help! tờ lí lịch xin việc và in ảnh 3x4 ở nhật

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
như tiêu đề, mấy bác cho e hỏi đi mua giấy với đi in ảnh 3x4 ở đâu v ạ
Mua ở bất cứ siêu thị nào đều bán hết.
(combini,shop 100¥,siêu thị)
Tiếng Nhật là 履歴書

In ảnh thì in ở combini. Với điều kiện mình phải tự chỉnh sửa file ảnh kích cỡ phù hợp.
Nếu ko rành thì đi chụp ở máy tự động tốn 700-800 yên cho 1 lần chụp (nhận khoảng 6-7 cái ảnh)

yuyu1246

Thành Viên Mới
Nếu làm baito thì bạn có thể ra nhà ga hoặc các combini đều có để tờ báo townworks lấy miễn phí (loại có ghi 履歴書付き, tức phía sau kèm tặng tờ lí lịch xin việc, bạn cắt ra rồi điền vào thui. Còn nếu bạn đi xin việc công ty thì ra shop 100 hoặc các combini đều có bán
In ảnh: bạn tự chụp hoặc nhờ bạn bè chụp dùm mình bằng điện thoại, lấy nền là tường trắng rồi vào trang picchan.net chỉnh sửa ảnh(trong trang web có hướng dẫn), trang web sẽ gửi mã số về cho bạn để bạn ra combini in ảnh, cách này chỉ tốn 200 yên thôi. Còn không rành thì bạn ra quầy chụp mất từ 700 đến 1000 yên

Lão Hạc

Sempai Gương Mẫu
Lên app store (Apple) tìm cái ứng dụng tên 証明・写真 (icon màu hồng) tải về dùng, có thể chụp bằng đó luôn hoặc chụp bằng Cam360 rồi sang ứng dụng đó resize lại. Cuối cùng là mang ra combini in 3 tấm tốn 50 yên bao đẹp.
履歴書 thì tớ khuyên nên tự dùng máy tính soạn để tránh cái chung chung của bản bán ngoài combini và loại trừ khả năng chữ xấu !

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.