Hỏi Tính bảo mật của thẻ credit rakuten

Rám nắng

Kohai Học Việc
Chào admin. Cho em hỏi là em mới nhận thẻ credit của rakuten hôm qua , nhưng đọc qua mấy bài viết thì thấy chỉ cần ai đó biết mã số thẻ của mình mà ko cần biết mật khẩu thì cũng có thể mua hàng online được. Vậy lúc đăng ký thẻ mình có nhập mật khẩu thì để làm gì ah?

Bảo Khánh

Kohai Gương Mẫu
Chào admin. Cho em hỏi là em mới nhận thẻ credit của rakuten hôm qua , nhưng đọc qua mấy bài viết thì thấy chỉ cần ai đó biết mã số thẻ của mình mà ko cần biết mật khẩu thì cũng có thể mua hàng online được. Vậy lúc đăng ký thẻ mình có nhập mật khẩu thì để làm gì ah?
Thẻ credit thì chỉ có 3 số cvv đằng sau thẻ thôi. Cũng có thể coi là mật khẩu. Nên nhớ 3 số này rồi cạo đi để ko ai nhìn thấy.

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Khi mua ở các trung tâm mua sắm thì đưa thẻ cho họ quẹt họ sẽ bắt nhập mật khẩu ( 4 số ) xong mới thanh toán được đó bác

Bảo Khánh

Kohai Gương Mẫu
Khi mua ở các trung tâm mua sắm thì đưa thẻ cho họ quẹt họ sẽ bắt nhập mật khẩu ( 4 số ) xong mới thanh toán được đó bác
1 số máy có thêm chức năng nhập mk. Nhưng cái mk 4 số này là mình nhớ. Chứ có ghi trên thẻ đâu mà lo.còn thanh toán online thì nhập mk 4 số đấy ở đâu. Họ chỉ cần số thẻ và số cvv ở mặt sau là tha hồ mà tiêu rồi

Sửa lần cuối:

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
1 số máy có thêm chức năng nhập mk. Nhưng cái mk 4 số này là mình nhớ. Chứ có ghi trên thẻ đâu mà lo.còn thanh toán online thì nhập mk 4 số đấy ở đâu. Họ chỉ cần số thẻ và số cvv ở mặt sau là tha hồ mà tiêu rồi
Tôi trả lời thớt hỏi lúc đăng kí thẻ nhập mật khẩu làm gì .
Còn mua online thì nhiều chỗ chả cần cái mã 3 số ở sau luôn ý

Rám nắng

Kohai Học Việc
Nguy hiểm vậy các bác. Chỉ cần biết mã số thẻ đã mua hàng online đc rồi thì dễ ăn hành quá. Lỡ sơ ý để ai chụp ảnh đc thì tiêu mất. Sao họ ko làm bảo mật cao hơn chút nhỉ. In số nổi lên trên thẻ vậy thì dễ nhìn quá

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Nguy hiểm vậy các bác. Chỉ cần biết mã số thẻ đã mua hàng online đc rồi thì dễ ăn hành quá. Lỡ sơ ý để ai chụp ảnh đc thì tiêu mất. Sao họ ko làm bảo mật cao hơn chút nhỉ. In số nổi lên trên thẻ vậy thì dễ nhìn quá
Bác cẩn thận lấy băng dính đen dán mấy số cuối và tên lại :D
Vào rakuten navi đăng kí cái cứ quẹt thẻ là thông báo qua mail ấy , có thanh toán gì nó báo về mail luôn
Thấy có tiền lạ thì liền báo cắt thẻ liền

Rám nắng

Kohai Học Việc
Để e thử vào rakuten navy làm như bác chỉ xem sao. Có gì ko hiểu thì nhờ bác chỉ giáo nhé

truong1993

Thành Viên Mới
Bác cẩn thận lấy băng dính đen dán mấy số cuối và tên lại :D
Vào rakuten navi đăng kí cái cứ quẹt thẻ là thông báo qua mail ấy , có thanh toán gì nó báo về mail luôn
Thấy có tiền lạ thì liền báo cắt thẻ liền
đăng ký cái báo về mail chỗ nào bạn ơi

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.