Tiền NHK

Moushi

Thành Viên Mới
ad ơi cho e hỏi. Ad mới đăng 1 bài về tiền cước NHK. E đã đọc và e cũng bị như vậy. Nhưng e chỉ dùng tivi bé như cái ipad cầm tay mà bị trả hàng tháng vì bị kí vào hợp đồng rồi. Nhưng thực sự giờ e không dùng và không muốn trả thì phải làm thế nào ạ. Cứ như bị lừa vậy.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
ad ơi cho e hỏi. Ad mới đăng 1 bài về tiền cước NHK. E đã đọc và e cũng bị như vậy. Nhưng e chỉ dùng tivi bé như cái ipad cầm tay mà bị trả hàng tháng vì bị kí vào hợp đồng rồi. Nhưng thực sự giờ e không dùng và không muốn trả thì phải làm thế nào ạ. Cứ như bị lừa vậy.
Bây giờ bạn lấy tờ hợp đồng hoặc tờ phiếu thu tiền hàng tháng ra,trong đó có ghi số đt của nhà đài NHK phụ trách mảng tiền cước truyền hình này.
Gọi đến đó nói là tôi sắp về nước,nên hãy cho ngừng hợp đồng lại. Cách này là hiệu quả nhất.

Nguyen hao

Thành Viên Mới
Nếu nói là sắp về nước ng ta có bắt phải xác minh gì không ad.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Nếu nói là sắp về nước ng ta có bắt phải xác minh gì không ad.
Cái đó mình chưa làm thử nhưng là phương án tốt nhất.
Cứ bảo tuần tới tôi về nước thì làm gì còn thời gian để chứng minh cho họ :D

Nguyen hao

Thành Viên Mới
Mình cám ơn nhé. Nếu mình k trả tiền có ảnh hưởng gì đến visa k ad, có bị kiện tụng gì k ad.

qbnguyen

Kohai Học Việc
Mình cũng đang vướng mắc trường hợp như bạn ! Nhưng đã 2 năm nay rồi ,mình cũng không thanh toán , mình cũng không đi huỷ hợp đồng với nhk . Và thẻ ngân hàng đó mình cũng đã không dám dùng nữa . Như vậy lâu dài có bị bị kiện tụng gì không ad?

Hiện tại mình mới chuyển nhà và vừa mới có người nhk đến hỏi , mình đã chối không có tv nhưng thực tế trong nhà có cái tivi nhỏ và mình có kết nối cable , không biết bên nhk có biết mình cắm cable và đang sử dụng tv không ạ?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Mình cám ơn nhé. Nếu mình k trả tiền có ảnh hưởng gì đến visa k ad, có bị kiện tụng gì k ad.
Ko bị ảnh hưởng gì đến xin Visa,và kiện tụng gì hết trơn nhé.

Hiện tại mình mới chuyển nhà và vừa mới có người nhk đến hỏi , mình đã chối không có tv nhưng thực tế trong nhà có cái tivi nhỏ và mình có kết nối cable , không biết bên nhk có biết mình cắm cable và đang sử dụng tv không ạ?
Họ ko biết đc mình đang sử dụng hay ko sử dụng đâu.
Vì NHK họ cố tình để nhà nào cũng có thể xem đc kênh NHK của họ thì mới có cớ để thu tiền.
Đây cũng là 1 vấn đề mà nhiều người lên án NHK,bởi vì bây h là truyền hình kỹ thuật số hết rồi họ có quyền khóa kênh lại,và ai muốn xem thì phải đăng ký thông qua mã của thẻ BS-Card.
Nhưng NHK ko khóa kênh lại nhắm vào khe hở này để thu tiền của người dân.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.