Hỏi THUẾ THU NHẬP CÁ NHÂN

Kemuri

Kohai Học Việc
Chào admin và mọi người ạ ! em có đoc qua bài viết về cách làm thủ tục hoàn thuế trên isempai nhưng em thấy đó là đối với du học sinh vậy với tu nghiệp sinh thì có làm được giảm thuế không ạ !!! rất mong nhận được câu trả lời của mọi người ạ !

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Chào admin và mọi người ạ ! em có đoc qua bài viết về cách làm thủ tục hoàn thuế trên isempai nhưng em thấy đó là đối với du học sinh vậy với tu nghiệp sinh thì có làm được giảm thuế không ạ !!! rất mong nhận được câu trả lời của mọi người ạ !
Bất kể ai đều cũng có thể làm đc nhé bạn.

Thực chất thủ tục 確定申告 này là khai báo thuế.
Họ sẽ tính toán lại xem chính xác 1 năm vừa qua bạn phải đóng bao nhiêu thuế.
Nếu số tiền bạn đã đóng cao hơn số tiền phải đóng,thì khoản thừa sẽ trả về cho bạn.

Nhưng còn 1 trường hợp là bạn đóng thiếu,thì phải đóng thêm đó :D

Kemuri

Kohai Học Việc
Bất kể ai đều cũng có thể làm đc nhé bạn.

Thực chất thủ tục 確定申告 này là khai báo thuế.
Họ sẽ tính toán lại xem chính xác 1 năm vừa qua bạn phải đóng bao nhiêu thuế.
Nếu số tiền bạn đã đóng cao hơn số tiền phải đóng,thì khoản thừa sẽ trả về cho bạn.

Nhưng còn 1 trường hợp là bạn đóng thiếu,thì phải đóng thêm đó :D
Dạ cảm ơn add ạ? Em đóng đầy đủ các đợt luôn ạ ! Không biết khi mình làm song thủ tục hoàn thuế năm tiếp theo có phải làm lại lan nữa không ạ !

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Dạ cảm ơn add ạ? Em đóng đầy đủ các đợt luôn ạ ! Không biết khi mình làm song thủ tục hoàn thuế năm tiếp theo có phải làm lại lan nữa không ạ !
Mỗi năm làm 1 lần e nhé.

ngocsonxx

Thành Viên Mới
cho mình hỏi mình tổng cộng gửi về vietnam hơn 20 vạn cho 2 người bố mẹ nhưng đang ở 2 hộ khẩu khác nhau, bây h mình nên photo hộ khẩu hay giấy khai sinh có tên 2 người thì tiện hơn và thủ tục dịch công chứng cần thiết những gì

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.