Thủ tục visa.

Nambui

Thành Viên Mới
Xin chào các anh chị sempai.

Em có một vấn đề thắc mắc muốn hỏi, mong các anh chị giải đáp giúp em ạh.

Trước đây, em từng là du học sinh. E về nước năm 3/2015. Visa của e đến 4/2016.

Khi e về nước thì e có dự định quay lại học tiếp. Nhưng do có một số lý do riêng nên em k quay lại học nữa. Em cũng chỉ gửi mặt hộ chiếu cho nhà trường qua email.

Thẻ zairyukado và thẻ bảo hiểm e ko trả lại và đã bị mất ở Việt Nam! Khi về em cũng chưa thanh toán hết tiền điện thoại, bảo hiểm.... Vì nghĩ mình sẽ quay lại.

Bây giờ em muốn quay lại Nhật theo diện đi làm ( công ty cử sang làm việc). Vậy giờ e làm visa theo thủ tục bình thường thì có sao không? Có bị ảnh hưởng gì không ạh?

Nếu không đi làm thì e đi du lịch thì làm thủ tục visa cũng có bị ảnh hưởng gì không ạh?

Xin chân thành cảm ơn và mong nhận được chia sẻ thông tin của các sempai ạh.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Xin chào các anh chị sempai.

Em có một vấn đề thắc mắc muốn hỏi, mong các anh chị giải đáp giúp em ạh.

Trước đây, em từng là du học sinh. E về nước năm 3/2015. Visa của e đến 4/2016.

Khi e về nước thì e có dự định quay lại học tiếp. Nhưng do có một số lý do riêng nên em k quay lại học nữa. Em cũng chỉ gửi mặt hộ chiếu cho nhà trường qua email.

Thẻ zairyukado và thẻ bảo hiểm e ko trả lại và đã bị mất ở Việt Nam! Khi về em cũng chưa thanh toán hết tiền điện thoại, bảo hiểm.... Vì nghĩ mình sẽ quay lại.

Bây giờ em muốn quay lại Nhật theo diện đi làm ( công ty cử sang làm việc). Vậy giờ e làm visa theo thủ tục bình thường thì có sao không? Có bị ảnh hưởng gì không ạh?

Nếu không đi làm thì e đi du lịch thì làm thủ tục visa cũng có bị ảnh hưởng gì không ạh?

Xin chân thành cảm ơn và mong nhận được chia sẻ thông tin của các sempai ạh.
Chào bạn
ngày xưa mình có 1 vài người quen nhận học bổng sang Nhật theo diện trao đổi du học sinh,sau khi về nc cũng ko trả hết tiền điện thoại bảo hiểm như bạn.
Sau này vẫn qua làm ở công ty Nhật bình thường ko thấy có khó khăn gì.
Nên mình nghĩ bạn cứ yên tâm làm thủ tục sang đi :)

Nambui

Thành Viên Mới
Chào bạn
ngày xưa mình có 1 vài người quen nhận học bổng sang Nhật theo diện trao đổi du học sinh,sau khi về nc cũng ko trả hết tiền điện thoại bảo hiểm như bạn.
Sau này vẫn qua làm ở công ty Nhật bình thường ko thấy có khó khăn gì.
Nên mình nghĩ bạn cứ yên tâm làm thủ tục sang đi :)
Dạ em cảm ơn sempai đã trả lời giúp em về vấn đề em đang thắc mắc.
Tuy nhiên vấn đề là khi em về e đã không trả lại thẻ gai tại sân bay. Mà giờ thẻ đó e mất hết rồi.

Liệu có khó khăn khi làm thủ tục lại không sempai nhỉ!

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Dạ em cảm ơn sempai đã trả lời giúp em về vấn đề em đang thắc mắc.
Tuy nhiên vấn đề là khi em về e đã không trả lại thẻ gai tại sân bay. Mà giờ thẻ đó e mất hết rồi.

Liệu có khó khăn khi làm thủ tục lại không sempai nhỉ!
thẻ 在留カード ko có nghĩa vụ phải trả lại nhé bạn

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.