Hỏi Thủ tục bảo lãnh

Cuonghx

Thành Viên Mới
Cần lắm sự tư vấn từ các anh chị sempai. Chẳng là hiện tại em đang là du học sinh, tháng 3 em có vào cty nhật làm việc theo diện visa kỹ sư, và sau khi vào làm việc em có thể ngay lập tức làm thủ tục bảo lãnh vợ qua được không ạ, hay phải chờ mấy tháng ạ

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Cần lắm sự tư vấn từ các anh chị sempai. Chẳng là hiện tại em đang là du học sinh, tháng 3 em có vào cty nhật làm việc theo diện visa kỹ sư, và sau khi vào làm việc em có thể ngay lập tức làm thủ tục bảo lãnh vợ qua được không ạ, hay phải chờ mấy tháng ạ
cứ có giấy báo thuế là ok bạn à.
mà bạn khi đi du học hay giấy đăng ký kết hôn có phù hợp với thời gian ko vậy.

Cuonghx

Thành Viên Mới
cứ có giấy báo thuế là ok bạn à.
mà bạn khi đi du học hay giấy đăng ký kết hôn có phù hợp với thời gian ko vậy.
Giấy báo thuế này làm thế nào để có vậy bạn, mình đi du học 10/2015, kết hôn được nữa năm rồi bạn à. Mong bạn chỉ giúp

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
1 khi đi làm công ty sẽ được cấp.
2 bạn lên shiyakusho sẽ có.
bạn vào file có hình ảnh đó.

Cuonghx

Thành Viên Mới
Em đã đọc rồi ạ, em còn thắc mắc nữa là mình mới vào làm thì chưa có giấy đóng thuế thì sẽ không có 住民税の課税書 thì làm thủ tục được không ạ

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Em đã đọc rồi ạ, em còn thắc mắc nữa là mình mới vào làm thì chưa có giấy đóng thuế thì sẽ không có 住民税の課税書 thì làm thủ tục được không ạ
làm mấy tháng rồi bạn.
1 là đợi 6 tháng là có.
2 là mang phiếu lương theo cũng ok thì phải

namhuy256

Thành Viên Mới
Nếu đã kết hôn, nhưng trên giấy tờ vẫn là độc thân thì có hướng giải quyết ko ah

namhuy256

Thành Viên Mới
tức là chỉ có đưa lý do cho niukan thôi hả anh. Nếu phương án li dị xong kết hôn lại có ok hơn không anh

Hồng

Kohai Học Việc
Bạn đi làm nhận lương được 3 tháng rồi mới lãnh được bạn ạ

Hồng

Kohai Học Việc
tức là chỉ có đưa lý do cho niukan thôi hả anh. Nếu phương án li dị xong kết hôn lại có ok hơn không anh
Bạn là du học sinh thì bạn chỉ cần xin giấy thuế từ năm trước thôi. Còn vào cty làm nhận lương đc 3 tháng thì khi lên nyukan nộp hồ sơ bạn kèm thêm bảng lương 3 tháng đấy bạn ạ. Trong hồ sơ du học của bạn là độc thân thì bạn phải kết hôn trong khoảng thời gian từ khi bạn sang Nhật đến bây h, còn nếu đã kết hôn trước khi sang nhật mà hồ sơ khai độc thân thì sẽ ko được đâu bạn.

Cong anh

Kohai Học Việc
Vk ck m đều k khai kết hôn, m visa kỹ sư còn ck thì visa du học. M đang tìm hướng giải quyết để bảo lãnh ck theo visa gia đình mà đau đầu quá mọi ng ạ. Có ng bảo về làm kết hôn giả. Ng bảo ly hôn rồi đk lại. Ng thì bảo cứ nhờ luật sư giải trình rồi sẽ ok. Mung lung quá các bác ạ. Cho em xin ý kiến với :((

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.