Help! Thẻ rakuten chưa dùng nhưng lại mất gần 11man!

le lap

Thành Viên Mới
Xin chào mọi người!ad cùng các bạn thân mến.em rất cần lời khuyên về sự việc như sau.Em đăng ký thẻ rakuten nhưng chưa dùng lần nào cả mà nó báo về mất 10m8sen.em đã gọi điện lên tổng đài,họ nói sẽ điều tra nhưng k thấy gì tháng sau họ còn gửi hoá đơn tiền lãi về.và chỉ có đòi tiền. Em thấy rất bức xúc vì thẻ mới chưa dùng e ở một mình.k mang thẻ ra ngoài làm gì có ai biết đc.Em nghi là bên rakuten họ gửi nhầm về địa chỉ cũ của em.vì em mới chuyển nhà.em nên làm thế nào ạ.có nên báo cảnh sát không.

Viethunghd1992

Kohai Học Việc
Thẻ của bạn bị lộ thông tin rồi và ai đó đã dùng. B báo dưng thẻ và yêu cầu cấp thẻ mới đi

徳田 義

Kohai Học Việc
Xin chào mọi người!ad cùng các bạn thân mến.em rất cần lời khuyên về sự việc như sau.Em đăng ký thẻ rakuten nhưng chưa dùng lần nào cả mà nó báo về mất 10m8sen.em đã gọi điện lên tổng đài,họ nói sẽ điều tra nhưng k thấy gì tháng sau họ còn gửi hoá đơn tiền lãi về.và chỉ có đòi tiền. Em thấy rất bức xúc vì thẻ mới chưa dùng e ở một mình.k mang thẻ ra ngoài làm gì có ai biết đc.Em nghi là bên rakuten họ gửi nhầm về địa chỉ cũ của em.vì em mới chuyển nhà.em nên làm thế nào ạ.có nên báo cảnh sát không.
thì bạn đăng ký địa chỉ ở đâu thì rakuten gửi về đó chứ sao họ lại gửi nhầm được nhỉ. Còn nếu đúng như bạn nói thì nên báo cảnh sát đi, chứ ko đây là hành vi chiếm dụng rồi.

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Bạn check thông tin trên rakuten navi chưa , có báo về là số tiền ấy dùng để làm gì , mua ở đâu này nọ
Có thể dùng để báo cho cảnh sát họ điều tra

Quyzubongdem

Kohai Học Việc
Không có chuyện gửi nhầm địa chỉ nhé. Ví dụ có gửi nhầm mà không có bạn cầm thẻ gai ra nhận thì có nhận được bằng mắt nhé. Có thể bạn sơ chụp anh hay nhập thông tin thẻ vào một trang web lậu nào đó.

Quyzubongdem

Kohai Học Việc
Không có chuyện gửi nhầm địa chỉ nhé. Ví dụ có gửi nhầm mà không có bạn cầm thẻ gai ra nhận thì có nhận được bằng mắt nhé. Có thể bạn sơ y chụp anh hay nhập thông tin thẻ vào một trang web lậu nào đó.

Baio

Kohai Học Việc
Không có chuyện gửi nhầm địa chỉ nhé. Ví dụ có gửi nhầm mà không có bạn cầm thẻ gai ra nhận thì có nhận được bằng mắt nhé. Có thể bạn sơ chụp anh hay nhập thông tin thẻ vào một trang web lậu nào đó.
Nhận thẻ rakuten không cần thẻ gai bạn nhé,tôi cũng đăng kí thẻ credit rakuten họ mang đến tôi chỉ ra nhận thôi,không cần gì cả.Bạn vào rakuten e navi xem lịch sử giao dịch sẽ biết thẻ đã dùng mua gì và gửi về đâu là rõ

DủngHt

Kohai Gương Mẫu
Nhận thẻ rakuten không cần thẻ gai bạn nhé,tôi cũng đăng kí thẻ credit rakuten họ mang đến tôi chỉ ra nhận thôi,không cần gì cả.Bạn vào rakuten e navi xem lịch sử giao dịch sẽ biết thẻ đã dùng mua gì và gửi về đâu là rõ
Mình làm thẻ của sumitomo vẫn phải đem thẻ gai mới đc nhận :)

Lão Hạc

Sempai Gương Mẫu
Tui nhận thẻ rakuten và aeon thì đều bị bên sagawa yêu cầu đưa thẻ gai và bằng lái xe để họ nhập số vào cái máy đeo trên người. Ok hết mới nhận được thẻ đây !
Bác nhớ kỹ lại đi, bên giao thẻ thường là sagawa, nhân viên của họ hơi bị đúng nguyên tắc, những vật dụng như thẻ ngân hàng hay credit lúc giao đều được bỏ trong bao bì yêu cầu 本人書類確認.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.