Hỏi thẻ direct của ufj

Lê tuấn

Thành Viên Mới
em vừa đăng kí thẻ direct của ngân hàng ufj mọi người cho em hỏi cách sử dụg và công dụng của thẻ với ạ.em cảm ơn ạ

TiTi

Kohai Học Việc
Đây là dịch vụ internet banking của ngân hàng ùi thôi, nói tóm lại nếu đăng ký cái này thì ko phải đến ngân hàng hay ra cây atm mà vẫn thực hiện đc các giao dịch!!

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
bên trong có cái thẻ direct
rồi trong cái thẻ direct sẽ có 契約番号 và một cái ma trận.
cái mã hợp đồng dùng để đăng nhập trên internet banking (IB) - trên web hoặc xài app trên đt.
Password thì là pass lúc đăng ký ở ngân hàng ấy.
Còn cái ma trận được dùng làm mã xác nhận khi chuyển khoản (5 hay 6 số gì ấy, lấy từ dọc hoặc ngang, không dùng nữa nên không nhớ).
Về cái ma trận thì tụi UFJ hết cho xài rồi, giờ nó bắt dùng one time password(OTP).
Nên nếu muốn chuyển khoản hay làm gì trên IB thì phải đăng ký cái OTP trước ( 1 là đk cái như cái máy tính bỏ túi - 2 là dùng app trên đt, còn không thì chỉ vô coi số dư cũng như lịch sử giao dịch trong 2 tháng trở lại thôi.
Được thì nên đăng ký thêm cái thẻ Debit, để có gì có mua hàng hay đk SIM free dùng cũng tiện, không cần dùng tới Credit.
P/S: à mà dùng app trên đt (IB lẫn OTP) thì đt nhất thiết phải không được root với android , và không được jailbreak với ios)

Lê tuấn

Thành Viên Mới
bên trong có cái thẻ direct
rồi trong cái thẻ direct sẽ có 契約番号 và một cái ma trận.
cái mã hợp đồng dùng để đăng nhập trên internet banking (IB) - trên web hoặc xài app trên đt.
Password thì là pass lúc đăng ký ở ngân hàng ấy.
Còn cái ma trận được dùng làm mã xác nhận khi chuyển khoản (5 hay 6 số gì ấy, lấy từ dọc hoặc ngang, không dùng nữa nên không nhớ).
Về cái ma trận thì tụi UFJ hết cho xài rồi, giờ nó bắt dùng one time password(OTP).
Nên nếu muốn chuyển khoản hay làm gì trên IB thì phải đăng ký cái OTP trước ( 1 là đk cái như cái máy tính bỏ túi - 2 là dùng app trên đt, còn không thì chỉ vô coi số dư cũng như lịch sử giao dịch trong 2 tháng trở lại thôi.
Được thì nên đăng ký thêm cái thẻ Debit, để có gì có mua hàng hay đk SIM free dùng cũng tiện, không cần dùng tới Credit.
P/S: à mà dùng app trên đt (IB lẫn OTP) thì đt nhất thiết phải không được root với android , và không được jailbreak với ios)
Cảm ơn bạn bạn cho mình hỏi thẻ debit của ufj khi đi siêu thị mua đồ ăn có thanh toán được không ạ.thấy bảo nó cho mua nợ ý mà mình k biết sử dụng hôm qua bên ngân hàng vừa gửi thê về cho mình.cảm ơn b

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
Cảm ơn bạn bạn cho mình hỏi thẻ debit của ufj khi đi siêu thị mua đồ ăn có thanh toán được không ạ.thấy bảo nó cho mua nợ ý mà mình k biết sử dụng hôm qua bên ngân hàng vừa gửi thê về cho mình.cảm ơn b
mua được, thanh toán được bình thường. Chỉ cần trong tài khoản còn tiền là được :D

Lê tuấn

Thành Viên Mới
thẻ debit nó liên kêt với tài khoản ngân hàng mà bác dùng để đăng ký thẻ... nên nếu tài khoản ngân hàng của bác hết tiền thì nghỉ xài thôi :D ....
Mình lại cứ ngĩ là nó cho mua nợ trk rồi trả tiề sau chứ tại mình đặt đồ trên mạng thấy được mà.với thẻ mình mới đăng kí k có tiền trong đó luôn

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
Mình lại cứ ngĩ là nó cho mua nợ trk rồi trả tiề sau chứ tại mình đặt đồ trên mạng thấy được mà.với thẻ mình mới đăng kí k có tiền trong đó luôn
hở @@ ... thẻ debit làm gì cho mua thiếu được bác :v ... bác nhầm khái niệm với credit rồi ...
Trong tài khoản ngân hàng của bác ( cái tài khoản của cái thẻ ATM của bác ấy ) có còn tiền không :D ...
Thẻ debit đâu có tiền gì bên trong nó đâu, nó lấy tiền từ trong tài khoản ngân hàng bác dùng để đăng ký nó đó :v

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.