Hỏi Thẻ Credit Rakuten

Nguyễn Quang Tùng

Kohai Học Việc
Chào admin, e làm theo hướng dẫn và đã nhận được thẻ credit của Rakuten . E muốn hỏi ad là sau khi trả tiền bằng thẻ Credit mình thanh toán cho ngta ( bên Rakuten) ntn ạ ? Cảm ơn ad nhiều ạ .

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Chào admin, e làm theo hướng dẫn và đã nhận được thẻ credit của Rakuten . E muốn hỏi ad là sau khi trả tiền bằng thẻ Credit mình thanh toán cho ngta ( bên Rakuten) ntn ạ ? Cảm ơn ad nhiều ạ .
Em đã đăng ký liên kết ngân hàng với họ chưa?
Nếu chưa thì trong giấy tờ gửi về kèm với thẻ có 1 tờ đăng ký thanh toán ngân hàng đó.
Em điền thủ tục đó rồi gửi lại cho họ nhé.
Sau khi hoàn thành thủ tục ngân hàng rồi thì tiền sử dụng hàng tháng từ thẻ rakuten sẽ được trừ (thanh toán) vào ngày 27 của tháng tiếp theo.

Nguyễn Quang Tùng

Kohai Học Việc

Nếu chưa thì trong giấy tờ gửi về kèm với thẻ có 1 tờ đăng ký thanh toán ngân hàng đó.
Sau khi hoàn thành thủ tục ngân hàng rồi thì tiền sử dụng hàng tháng từ thẻ rakuten sẽ được trừ (thanh toán) vào ngày 27 của tháng tiếp theo.
Ad ơi có mỗi cái hagaki này thôi ạ . Ntn thì điền vào đâu ạ ?

phan the tuan

Kohai Gương Mẫu
Cái đó thì có nghĩa là bạn đã đk tài khoản thanh toán ngân hàng rồi (lúc đk trên mạng bạn không nhớ ah)

Hoang Vu

Kohai Học Việc
Cái đó thì có nghĩa là bạn đã đk tài khoản thanh toán ngân hàng rồi (lúc đk trên mạng bạn không nhớ ah)

Mình chào các Bạn!
Mình mới nhận được thẻ, mình cũng muốn hỏi là giấy này có phải điền gì không,có phải gửi lại cho công ty phát hành thẻ không? Thẻ nhận được dùng được luôn không ?
(mình đã đăng ký thanh toán qua yuucho trên mạng)
Và nhờ Ad giải thích thêm về dịch vụ "Edy オートチャージ" ?
Mình cảm ơn !

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss

Mình chào các Bạn!
Mình mới nhận được thẻ, mình cũng muốn hỏi là giấy này có phải điền gì không,có phải gửi lại cho công ty phát hành thẻ không? Thẻ nhận được dùng được luôn không ?
(mình đã đăng ký thanh toán qua yuucho trên mạng)
Và nhờ Ad giải thích thêm về dịch vụ "Edy オートチャージ" ?
Mình cảm ơn !
ko phải gửi lại gì hết nhé.
Cầm thẻ ra siêu thị xoã luôn và ngay đi :D

Edy là dịch vụ thanh toán điện tử tại các hệ thống combini,Mc Donal v.v... tương tự như vé đi tàu Suica,Pasmo
オートチャージ tức là khi số dư ở edy hết thì sẽ tự động nạp tiền vào để tiêu. Số tiền đó sẽ bị trừ vào tài khoản của thẻ Credit.

Hoang Vu

Kohai Học Việc
ko phải gửi lại gì hết nhé.
Cầm thẻ ra siêu thị xoã luôn và ngay đi :D

Edy là dịch vụ thanh toán điện tử tại các hệ thống combini,Mc Donal v.v... tương tự như vé đi tàu Suica,Pasmo
オートチャージ tức là khi số dư ở edy hết thì sẽ tự động nạp tiền vào để tiêu. Số tiền đó sẽ bị trừ vào tài khoản của thẻ Credit.
Vâng e cảm ơn Ad à !:)
E vừa tìm thấy bài này hihi :D
http://isempai.jp/forum/index.php?threads/can-admin-giup-sau-khi-nhan-the-credit-card-rakuten.124/
Cho e hỏi thêm kiểm tra số dư ở Edy làm như thế nào vậy ?
Một lần nữa xin chân thành cảm ơn Ad ! :)

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Có 2 cách
1. tải app Rakuten Edy về xem tại đó
2.Vào trang http://edy.rakuten.co.jp
Đăng nhập tk rakuten vào,tìm phần 残高照会 là thấy nhé.

Thấy có ích thì vô fanpages iSempai đánh giá 500 sao,ah ko 5 sao cho mình nhé :D

Thuydung61288

Thành Viên Mới
Admin cho mình hỏi là nếu mình cho tiền vào thẻ credit card Rakuten thì có tự động trừ tiền không? Hay phải liên kết với 1 ngân hàng khác ạ?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss

PhamThienAn

Thành Viên Mới
admin ơi em dùng ngân hàng mufg nên điền thế nào ạ

Phạm Thành

Kohai Học Việc
Add cho mình hỏi: chưa đăng ký liên kết với ngân hàng thì có dùng được thẻ không vậy?

Kjssxongkill

Thành Viên Mới
Ad cho e hỏi giới hạn tiền of e trog thẻ bg còn 0 yên. Vậy bg e mới có tiền lại để tiêu hả ad?

TiTi

Kohai Học Việc
Đây là thẻ dùng để trả phí khi đi otto thôi, n đầu free, năm thứ 2 trở đi thì 500¥!! Up ảnh lên thì che cái mã số nó lại!!

tam261092

Kohai Học Việc
Cho mình hỏi ké.
Khi đăng ký rakkuten thì nó yêu cầu xác thực tk ngân hàng và nhập cả mk của tk ngân hàng.
LIệu vậy có an toàn k. mình hơi lo lắng

Kate

Kohai Học Việc
Ad ơi cho e hỏi tí,e Ko kiểm tra kết quả được nên Ko BIT đậu Ko?e gõ vào mã đang ký mà nó ra như vậy,Ko hiểu sai chỗ nào,ad kiểm tra giúp e được Ko,hay chỉ giúp e sai chỗ nào font chữ thi e copy paste thoy ma,hixx mã đăng ky là
E0X4F5BR,sinh ngay 19860716,7999 la so đuôi dt.e xin cảm ơn,e chen vào topic của bạn xin lỗi bạn nha.cam ơn ad.

Diện奈良県

Kohai Học Việc
Chào cả nhà
Em hỏi ngu chuý
Em có sử dụng thẻ credirt mua sắm nhiều
Giờ không nhớ mua gì
Muốn xem chi tiết thứ mình đã mua
Thì xem ở đâu ạ
Cảm ơn cả nhà

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.