Help! Tên chuẩn để đăng kí vé máy bay trên rakuten

ho anh tu

Kohai Học Việc

Ad ơi. cho mình hỏi là lúc đăng kí vé máy bay trên mạng rakuten
tên mình là : hồ anh tú
thì viết đăng kí tên như nào ???
family name : HO
first name : ANHTU
viết liền như trên kia đúng k ạ ???
mà sao bạn trên kia đăng lại là
family name : LENGOC
first name : LUAN

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
1 Em ghi phần 性 là Họ
名 là tên đệm + tên
Là chuẩn nhé.

2 Trường hợp ghi 性: Họ + Tên đệm
名: Tên
Thì vẫn đc ko sao hết do thứ tự các chữ cái vẫn đúng (Họ=>Tên Đệm=>Tên)

3 Trường hợp xấu nhất là phần 性: lại ghi Tên đệm + Tên
Và 名: ghi họ
Thì lên đc máy bay hay ko là hên xui :D
Mình lần đầu tiên mua vé về VN chơi đã dính trường hợp xấu nhất này và cũng may là nói giải thích cho nhân viên lúc check in là do mình hiểu nhầm nên đã ghi lộn thứ tự.Kết quả vẫn về VN chơi đc.

Mr.Pham

Thành Viên Mới
Tiện thể add cho em hỏi với. Vừa rồi em có đặt vé máy bay về Việt Nam! Qua trang web của vietnamairline và thanh toán bằng thẻ Visa, sau khi thanh toán thì nhận được vé điện tử và có chú ý là: Nếu quý khách thanh toán bằng thẻ Visa, Master Card, JCB chủ thẻ phải xác thực thẻ khi làm thủ tục lên máy bay hoặc tại các chi nhánh trước chuyến bay. Nên em muốn hỏi là tại sao phải xác thực và xác thực bằng cách nào ạ. Và em muốn hỏi nữa là khi đặt vé thì mình chỉ cung cấp tên và ngày tháng năm sinh chứ không cần số hộ chiếu đúng không ạ? Do là lần đầu mua vé nên Add và các bạn đừng cười em ạ!!

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Tiện thể add cho em hỏi với. Vừa rồi em có đặt vé máy bay về Việt Nam! Qua trang web của vietnamairline và thanh toán bằng thẻ Visa, sau khi thanh toán thì nhận được vé điện tử và có chú ý là: Nếu quý khách thanh toán bằng thẻ Visa, Master Card, JCB chủ thẻ phải xác thực thẻ khi làm thủ tục lên máy bay hoặc tại các chi nhánh trước chuyến bay. Nên em muốn hỏi là tại sao phải xác thực và xác thực bằng cách nào ạ. Và em muốn hỏi nữa là khi đặt vé thì mình chỉ cung cấp tên và ngày tháng năm sinh chứ không cần số hộ chiếu đúng không ạ? Do là lần đầu mua vé nên Add và các bạn đừng cười em ạ!!
Theo mình biết.
Xác thực thẻ , dùng để tránh trường hợp ăn cắp thẻ mà mua hàng.
Xác thực gồm có
1 : Thẻ Visa bạn đã mua vé
2 : hộ chiếu hoặc chứng minh thư
3 : vé máy bay

hoặc bạn có thể lên google seach nội dung " xác thực thẻ quốc tế sau khi mua vé máy bay " .
để tìm hiểu bạn nhé

ho anh tu

Kohai Học Việc
anh ơi. cho e hỏi thêm là : tại sao nó tên đệm và tên lại liền vào nhau ạ ???
HO ANHTU

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
anh ơi. cho e hỏi thêm là : tại sao nó tên đệm và tên lại liền vào nhau ạ ???
HO ANHTU
Tại vì hầu hết các quốc gia trên thế giới chỉ có họ + tên thôi.
Những nơi có thêm cái tên đệm như VN mình rất ít.
Cho nên tên đệm và tên sẽ phải viết liền lại thành 1 thôi.

Mr.Pham

Thành Viên Mới
Theo mình biết.
Xác thực thẻ , dùng để tránh trường hợp ăn cắp thẻ mà mua hàng.
Xác thực gồm có
1 : Thẻ Visa bạn đã mua vé
2 : hộ chiếu hoặc chứng minh thư
3 : vé máy bay

hoặc bạn có thể lên google seach nội dung " xác thực thẻ quốc tế sau khi mua vé máy bay " .
để tìm hiểu bạn nhé
Thế còn khi đặt vé thì trên website của vietnamairline chỉ bắt nhập họ tên và ngày tháng năm sinh không bắt nhập số hộ chiếu thì có làm sao không bạn?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Thế còn khi đặt vé thì trên website của vietnamairline chỉ bắt nhập họ tên và ngày tháng năm sinh không bắt nhập số hộ chiếu thì có làm sao không bạn?
Ko cần thiết hộ chiếu đâu,chỉ cần điền tên,ngày tháng năm sinh khớp với thông tin trên passport là đc.
Cái phần nhập thông tin hộ chiếu chỉ là tùy ý muốn nhập hay ko cũng đc.
Nhập thêm thông tin passport thì an toàn hơn tránh đc trường hợp có người cùng họ tên,cùng ngày tháng năm sinh,cùng giới tính,và có đc (hack đc) thông tin vé máy bay của mình thì người đó có thể lên máy bay đc thôi :D

Thọga

Kohai Học Việc
Ko cần thiết hộ chiếu đâu,chỉ cần điền tên,ngày tháng năm sinh khớp với thông tin trên passport là đc.
Cái phần nhập thông tin hộ chiếu chỉ là tùy ý muốn nhập hay ko cũng đc.
Nhập thêm thông tin passport thì an toàn hơn tránh đc trường hợp có người cùng họ tên,cùng ngày tháng năm sinh,cùng giới tính,và có đc (hack đc) thông tin vé máy bay của mình thì người đó có thể lên máy bay đc thôi :D
Ad ơi e đặt trên rakuten giờ lộn họ với tên rồi có cách nào sửa lại được không ah

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.