sửa điện thoại bị vỡ kính màn hình

thuyle

Thành Viên Mới
máy iphone 6s plus mình mới mua bị rơi vỡ kính màn hình, vậ mang ra cửa hàng có thay được không, và mất khoảng bao nhiêu mọi người nhỉ

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
máy iphone 6s plus mình mới mua bị rơi vỡ kính màn hình, vậ mang ra cửa hàng có thay được không, và mất khoảng bao nhiêu mọi người nhỉ
Chị mua của nhà mạng nào?
Có đăng ký options bảo hành cho máy ko?

thuyle

Thành Viên Mới
Mình mua của docomo, lúc mua nhân viên có liệt kê một loạt các dịch vụ gia tăng phải dùng từ 21/5 đến 20/6. Không biết trong đó có bảo hành ko nữa. Nếu có bảo hành và không có bảo hành thì sao hả bạn. À, cho mình hỏi chút, mình thấy tiền phải trả hàng tháng của mình gần 2 man, vậy dùng mgois cước gì là thấp nhất vì mình chỉ cần nghe goih thoii, thỉnh thoảng mình mới ra ngoài, ở nhà thì có wifi rồi

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Mình mua của docomo, lúc mua nhân viên có liệt kê một loạt các dịch vụ gia tăng phải dùng từ 21/5 đến 20/6. Không biết trong đó có bảo hành ko nữa. Nếu có bảo hành và không có bảo hành thì sao hả bạn. À, cho mình hỏi chút, mình thấy tiền phải trả hàng tháng của mình gần 2 man, vậy dùng mgois cước gì là thấp nhất vì mình chỉ cần nghe goih thoii, thỉnh thoảng mình mới ra ngoài, ở nhà thì có wifi rồi
Làm gì mà tiền hàng tháng lên đến gần 2 man hả chị??
Nếu như chị miêu tả bên trên thì khả năng có tham gia cả dịch vụ hỗ trợ bảo hảnh あんしんパック của họ rồi.
Chị đem máy đến họ sẽ đổi cho 1 cái mới tinh.
Phí hình như là 7000 yên đối với iphone 6
Còn iPhone 6S,iPhone SE thì tầm 1 man thì phải

thuyle

Thành Viên Mới
Bạn ơi, thế bây giờ mình nên dùng gói cước thế nào hả bạn để mình thay đổi với nhà mạng. Mình chỉ cần nghe gọi khi ra ngoài thôi

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Bạn ơi, thế bây giờ mình nên dùng gói cước thế nào hả bạn để mình thay đổi với nhà mạng. Mình chỉ cần nghe gọi khi ra ngoài thôi
Chị phải hỏi kỹ trước khi làm hợp đồng chứ.Bây h trong điều khoản hợp đồng của chị có những ràng buộc nào thì e ko biết.
Chị hãy ra Docomo shop bảo họ là
オプションサービスを全部外して下さい。インターネットもあまり使わないので、一番安いプランに変更して下さい。

thuyle

Thành Viên Mới
Tức là mình cắt các dịch vụ gia tăng đấy hả bạn. Nhưng hôm trước mình cũng ra cửa hàng bảo họ cắt các dịch vụ này rồi mà họ bảo không cắt được, họ chỉ cắt cho mình gói cước internet 5gb 5000¥/thang thôi nhưng cũng phải từ 21/6 vì mình mới mua máy hôm 21/5. À, banj cho mình hỏi tí nữa là mình đăng ký dùng gói cơ bản là 2700¥/ tháng thì lúc mình nghe gọi hoặc nhắn tin có mất tiền nữa không?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Tức là mình cắt các dịch vụ gia tăng đấy hả bạn. Nhưng hôm trước mình cũng ra cửa hàng bảo họ cắt các dịch vụ này rồi mà họ bảo không cắt được, họ chỉ cắt cho mình gói cước internet 5gb 5000¥/thang thôi nhưng cũng phải từ 21/6 vì mình mới mua máy hôm 21/5. À, banj cho mình hỏi tí nữa là mình đăng ký dùng gói cơ bản là 2700¥/ tháng thì lúc mình nghe gọi hoặc nhắn tin có mất tiền nữa không?
Về thông tin cụ thể hợp đồng của chị với nhà mạng ntn thì em ko thể rõ đc mà tư vấn.
Trước mắt tiền cước cơ bản 2700 yên là ko thể bỏ.
Tiền trả góp máy hàng tháng cũng ko thể bỏ.
Tiền cước internet trên lý thuyết cũng k thể bỏ (chị nói họ cắt cho gói 5GB/tháng mà cắt đc thì em k rõ)
Nếu mà cắt dịch vụ LTE của họ đi thì sẽ k đc giảm giá máy.

thuyle

Thành Viên Mới
Bạn ơi cho mình hỏi, bạn nói giảm giá máy là ntn?. Hôm nay mình ra sửa kính màn hình thì đúng là mất 1,1 man họ đổi máy khác, mình xem lại thông báo thì thấy nói iphone 6s plus trả 1 tháng 4185¥ trong 24 tháng nhưng lại được trừ 1700¥ trong 24 tháng, đấy là tiền giảm giá máy mà bạn nói à? Thế họ trừ cho mình như thế nào mình vẫn chưa hiểu lắm

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.