Help! Quay lại nhật với tư cách ktv sau khi hoàn thành tns

Hoài Tâm

Thành Viên Mới
Các sempai cho e được hỏi e hiện đang là tns và muốn sau khi kết thúc chương trình tns và muốn quay lại nhật với tư cách ktv và e tìm hiểu thì có thấy 1 yêu cầu dành cho tns muốn quay lại nhật vs tư cách là dhs, nhưng e muốn đi với tư cách là ktv thì về e đăng ký học cao đẳng ngay thì có bị xét vào lý do bên dưới là phải hoàn thành chương trình tu nghiệp k ạ!
""Sau khi về nước phải có giấy xác nhận đi làm việc cho một công ty cùng ngành đã tu nghiệp tại Nhật. Có cả bản kết thúc hợp đồng lao động với công ty cũ và giải trình rõ lý do sao không tiếp tục làm ở công ty đó.
Lý do thì như mình đã nói ở trên: Làm việc tại Nhật --> Về nước --> Làm việc tại Việt Nam = Hoàn thành chương trình tu nghiệp. ""
Và xin cho e hỏi thêm là bằng cd nghề có đi được ktv không ạ!
E xin cám ơn trước! Mong nhận được tư vấn của các sempai!

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
bạn học cao đẳng mất 3 năm đi được đấy. lâu đấy.
cao đẳng nghề không đi được nhé.

Hoài Tâm

Thành Viên Mới
Cho mình được hỏi thêm, là phải cd, dh chính quy hay s ạ! Bằng liên thông hay tại chức thì s ạ?

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Cho mình được hỏi thêm, là phải cd, dh chính quy hay s ạ! Bằng liên thông hay tại chức thì s ạ?
Bằng liên thông hay tại chức vẫn có thể đi kỹ thuật viên được nhé.
công ty mình có ông anh tại chức vẫn đi bình thường.
nhưng dĩ nhiên để đi được diện đó. bạn phải bỏ tiền .
còn để đi theo kiểu mất ít phí hay không mất phí. thi thố gớm lắm

Thep

Thành Viên Mới
cao đẳng nghề vẫn đi bình thường bạn nhé .nếu bạn muốn quay lại với bằng cao đẳng thì chịu khó học tiếng từ bây giờ đi khi quay lại bạn có cai chứng chỉ tiếng kèm trong hồ sơ thì đẹp hơn nhiều

khuchanh

Thành Viên Mới
xin mọi người cho e hỏi chút ạk.e mới đăng ký internet nhà mạng au.nhưng chưa biết cách cài đặt thiết bị phát wifi ạk.ai biết cài đặt chỉ giúp mình với ạk

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
xin mọi người cho e hỏi chút ạk.e mới đăng ký internet nhà mạng au.nhưng chưa biết cách cài đặt thiết bị phát wifi ạk.ai biết cài đặt chỉ giúp mình với ạk
bạn chú ý lập toppic riêng nhé.
nếu là abato họ sẽ lắp cho bạn.
nếu là manshon thì đọc theo hướng dẫn và cắp vào ổ là có mạng bạn à.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.