Hỏi Ở Nhật sau bao lâu thì mới đăng ký thẻ Credit được

Hungmusashi

Kohai Gương Mẫu
Như tiêu đề, mọi người sống ở nhật bao lâu thì mới đăng ký được thẻ credit ạ? Em mới sang từ tháng 10 nên chắc chưa đủ nên đăng ký toàn xịt :(

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Như tiêu đề, mọi người sống ở nhật bao lâu thì mới đăng ký được thẻ credit ạ? Em mới sang từ tháng 10 nên chắc chưa đủ nên đăng ký toàn xịt :(
Thời hạn sau bao lâu thì mình cũng chịu,có người ở 4,5 năm mà cũng không đăng ký được em ạ.

Có lẽ tốt nhất vẫn là phải trên 6 tháng.

tochigi2017

Thành Viên Mới
Sang bao lâu không quan trọng . Mình sang 2 tháng là đăng ký được của rakuten rồi. Theo mình quan trọng nhất là thông tin công ty đang làm vì khi đăng ký xong hơn sẽ gọi điện đến tận cty xác thực thông tin.

Hữu Đan

Kohai Học Việc
Chào bạn @Hungmusashi, mình đồng tình với ý kiến của bạn @tochigi2017

Trường hợp của mình thì sau khi sang Nhật được 2 tuần thì mình đk được, ko có vấn đề gì.
Theo mình nghĩ là như thế này: Thẻ Credit là thẻ thanh toán ghi nợ với ngân hàng, vì thế khi bạn đăng ký thì họ sẽ kiểm duyệt hồ sơ rất kĩ. Họ sẽ chú ý đến các yếu tố sau:
1. Visa loại gì? Thời gian visa còn bao lâu?
2. Công việc cụ thể của bạn và mức thu nhập của bạn
3. Thông tin của công ty mà bạn đang làm việc
4. Bạn đã từng bị từ chối làm thẻ credit chưa?
v.v...
Nếu người đăng ký đảm bảo sự tin tưởng cho bên ngân hàng thì họ sẽ chấp nhận hồ sơ của bạn thôi.

Thân!

Hungmusashi

Kohai Gương Mẫu
Thông tin về công việc, thẻ ngân hàng, visa của mình rất OK nhé, cụ thể: 正社員(年収435man)、Thẻ 三菱東京UFJ (trong thẻ đã có lương tháng đầu ), Visa kỹ sư 5 năm, đã có sổ 年金 và thẻ My Number. Chắc lý do tạch là mình dùng số điện thoại của thằng người nhật để đăng ký (vì lúc đó chưa đk được sđt), khi bên rakuten hỏi về số đt có chính chủ không thì mình bảo là của bạn nên nó bảo tạm thời Cancle, khi nào có sdt rồi đăng ký lại. Thế mà khi có sdt rồi thì tạch hết :(

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.