Hỏi Nhờ add tư vấn lắp đặt internet

Dream nguyen

Kohai Học Việc
Hiện em muốn lắp mạng internet wifi. Add thấy lắp mạng nào tốt và kinh tế nhất ạ? Địa chỉ nhà em 茨城県つくば市谷田部1276-2ミューズミサワA203。add thấy muốn sử dụng wifi ko giới hạn thì sử dụng loại hình nào thì ok nhất ạ. Từ khi phát hiện được trang web này thấy nhiều cái hay quá ạ! Hihi

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Chỗ e ko lắp đc mạng AU.
Nhưng mình vừa check thì có thể lắp đc mạng của Nuro.
Mạng Nuro có băng thông khủng nhất trong các loại mạng hiện nay tại Nhật đó. Cùng 1 lúc 10,20 người sử dụng xem phim online vô tư luôn :D

Em tham khảo đăng ký tại bài viết này nhé :
http://isempai.jp/dang-ky-mang-cap-quang-nuro-toc-do-cao-khuyen-mai-khung/

Dream nguyen

Kohai Học Việc
Em cảm ơn add. Nhu cầu của em chỉ xem phim với bóng dá cuối tuần. Ngoài nuro còn NTT thì thế nào ạ? Hoặc Add biết dịch vụ wifi pocket nào ok ko ạ? Lỡ đi ra ngoài cũng có cái để sài. ĐK cáp quang sợ phải gọi để cắt dịch vụ thì giá mới rẻ được mà tiếng nhật của em thì gà quá ạ! :p

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Em cảm ơn add. Nhu cầu của em chỉ xem phim với bóng dá cuối tuần. Ngoài nuro còn NTT thì thế nào ạ? Hoặc Add biết dịch vụ wifi pocket nào ok ko ạ? Lỡ đi ra ngoài cũng có cái để sài. ĐK cáp quang sợ phải gọi để cắt dịch vụ thì giá mới rẻ được mà tiếng nhật của em thì gà quá ạ! :p
Nếu 2,3 ngày mới xem 1 bộ phim thì ok.
Xem bóng đá online thì mình ko dám chắc là ổn định hay ko.
Muốn tiện lợi thì đk wimax.

Giá cước của NTT chỉ rẻ dành cho ai ở chung cư thôi.
Nhà của em thì giá cước tương đương nhau.
Đăng ký Nuro là ok nhất.
Cứ đk đi nếu trường hợp bắt buộc phải đk mấy dịch vụ options mà sau này ko biết cắt mình sẽ hỗ trợ.

Dream nguyen

Kohai Học Việc
Nếu 2,3 ngày mới xem 1 bộ phim thì ok.
Xem bóng đá online thì mình ko dám chắc là ổn định hay ko.
Muốn tiện lợi thì đk wimax.

Giá cước của NTT chỉ rẻ dành cho ai ở chung cư thôi.
Nhà của em thì giá cước tương đương nhau.
Đăng ký Nuro là ok nhất.
Cứ đk đi nếu trường hợp bắt buộc phải đk mấy dịch vụ options mà sau này ko biết cắt mình sẽ hỗ trợ.
Em cám ơn add nhiều lắm ạ. Nếu giờ em đăng ký lắp thì trong khoản bao lâu mới sài được vậy ạ?

Dream nguyen

Kohai Học Việc
nhanh thì sau 2 tuần,chậm thì 1 tháng e nhé.
Giờ mình muốn dk mạng nuro vậy tháng đầu tốn khoảng bao nhiêu tiền add? Rồi phải cắt option mới còn lại 4700 yên hả? Em sợ mấy vụ cắt quá. Hồi trước cũng tự dk ntt ra mấy đứa nhân viên nói tháng 6 sen mà tới sài tháng nào cũng 9sen 1 man.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Tháng đầu tiên thì sẽ tính thêm 3000 yên tiền phí đk hợp đồng.
Nên sẽ tốn khoảng 7-8000 yên.
Cái options họ ko bắt buộc.
Khi họ gọi điện đến thì em cứ bảo đk mỗi internet thôi (インターネットだけでお願いします。オプションサービスはいらないです。)

Dream nguyen

Kohai Học Việc
Mạng này có phải khoang mấy lỗ trên tường nhà ko add? Hôm bữa hình như thấy add nói vậy!

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Mạng này có phải khoang mấy lỗ trên tường nhà ko add? Hôm bữa hình như thấy add nói vậy!
Cái đó còn tuỳ vào hiện trạng nhà đang ở.
Có nhà thì ko khoan lỗ,họ đưa dây vào theo lỗ của điều hoà,hoặc qua đường dây điện thoại cố định có sẵn của nhà đó.

Nguyễn Khang

Kohai Học Việc
Ad ơi địa chỉ nhà m là 富山県滑川市中川原521ー7スペーリオ3 101番室 ad xem giúp m địa chỉ này có thể đk đc internet của mạng nào với,mình cầm cục wifi của biglobe lên đây tậm tịt lắm,trước ở nago dùng chế độ thường vẫn xem phim ầm ầm,từ ngày lên đây bật highspeed mà vẫn ko nhích nổi google.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ad ơi địa chỉ nhà m là 富山県滑川市中川原521ー7スペーリオ3 101番室 ad xem giúp m địa chỉ này có thể đk đc internet của mạng nào với,mình cầm cục wifi của biglobe lên đây tậm tịt lắm,trước ở nago dùng chế độ thường vẫn xem phim ầm ầm,từ ngày lên đây bật highspeed mà vẫn ko nhích nổi google.
Hjx chia buồn với bạn.
Ở nhưng nơi trung tâm,đặc biệt thành phố lớn thì sóng wimax2+ khỏi chê.Nhưng mà về vùng hẻo lánh như chỗ hiện tại của bạn thì ... :(

Mình vừa check thì nhà bạn đang ở đk đc mạng của AU đó.
Đk luôn mạng cáp quang của AU mà sử dụng cho sướng,tha hồ lướt web xem phim Full HD,ko lo ngại về giới hạn dung lượng cũng như tốc độ :D
Tham khảo thêm cách đk,và giá cước hàng tháng tại đây nhé.
http://isempai.jp/huong-dan-dang-ky-mang-co-dinh-cua-au/

Dream nguyen

Kohai Học Việc
Cái đó còn tuỳ vào hiện trạng nhà đang ở.
Có nhà thì ko khoan lỗ,họ đưa dây vào theo lỗ của điều hoà,hoặc qua đường dây điện thoại cố định có sẵn của nhà đó.
Mansion và apato giống nhau hả add? Nhà em có 2 tầng 6 phòng, ko biết là nó tính mansion hay nhà riêng nửa, với lại có cái cổng này sẵn rồi. Nếu có này lắp nhanh mà giá 3600 như mansion thì em lắp ntt, còn ko thì chắc chọn nuro.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Mansion và apato giống nhau hả add? Nhà em có 2 tầng 6 phòng, ko biết là nó tính mansion hay nhà riêng nửa, với lại có cái cổng này sẵn rồi. Nếu có này lắp nhanh mà giá 3600 như mansion thì em lắp ntt, còn ko thì chắc chọn nuro.
Chắc chắn ko đc tính gói cước manson đâu em.
manson họ hàng trăm phòng,còn apart có vỏn vẹn 1,2 chục phòng.
Kênh mương sao sóng sánh với đại dương đc :D
Nuro là lựa chọn hợp lý nhất đó :)

Dream nguyen

Kohai Học Việc
Tại tính nhà có cổng đó sẵn rồi. Vậy chọn nuro thôi. Vậy em dk nó gọi tới hỏi những gì vậy add. Biết em chuẩn bị trước. Tại tiếng nhật em siêu gà luôn. Mất công ú ớ thì toi.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
thì họ chỉ hỏi những cái cơ bản như có phải số đt của bạn ko?
cảm ơn bạn đã đk dịch vụ của chúng tôi.
để xác nhận lại,bạn vui lòng cho tôi biết địa chỉ nhà bạn.
Khi nào thì có thể lắp đặt (工事ーこうじ) mạng đc.
Có thể họ sẽ hỏi là muốn lắp đặt thêm điện thoại bàn ko?
V.v..
Toàn những câu hỏi đời thường thôi,đừng lo lắng.
Nếu gặp phải ng nói nhanh khó nghe thì bảo họ nói chậm lại là ok.

Nguyễn Khang

Kohai Học Việc
Ad ơi m đk lắp wifi của au rồi,hnay họ cũng gọi đến xác nhận,nhưng họ bảo là lắp trên đường truyền của biglobe.Nếu như vậy có liên quan gì đến wifi wimax m đk vs big ko,vì m chưa nộp tiền mạng của big 2 tháng rồi.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ad ơi m đk lắp wifi của au rồi,hnay họ cũng gọi đến xác nhận,nhưng họ bảo là lắp trên đường truyền của biglobe.Nếu như vậy có liên quan gì đến wifi wimax m đk vs big ko,vì m chưa nộp tiền mạng của big 2 tháng rồi.
ko sao đâu nhé :)
Đó chỉ là プロバイダー của biglobe,và trong giấy tờ sẽ có 1 tờ ghi tài khoản biglobe riêng biệt ko liên quan đến tk của wimax đâu.
Cố gắng trả tiền họ sớm đi nhé.
Đừng "đóng cánh cửa" đk wimax của những người đến sau.

Nguyễn Khang

Kohai Học Việc
ko sao đâu nhé :)
Đó chỉ là プロバイダー của biglobe,và trong giấy tờ sẽ có 1 tờ ghi tài khoản biglobe riêng biệt ko liên quan đến tk của wimax đâu.
Cố gắng trả tiền họ sớm đi nhé.
Đừng "đóng cánh cửa" đk wimax của những người đến sau.
M vẫn để tiền dư trong tài khoản mà ko thấy bị trừ gì cả,kiểm tra trong tài khoản big thì thấy nó ghi 1 tháng 3sen2,1 tháng 5 sen.Nhưng tài khoản của m lúc nào cũng có 2-3man mà tại sao lại ko trừ vậy nhỉ?M dùng wifi tháng này là tháng thứ 2 kể từ ngày đk.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.