Tư Vấn Mua vé máy bay trên Skycanner

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu

bạn nào có kinh nghiệm mua vé trên trang skycanner cho mình hỏi sao có sự chênh lệch lớn giữa các kênh thanh toán trung gian vậy .
Mình thường mua vé trên rakuten nên thường giá sẽ chênh so với các kênh thanh toán trên skyscanner vài sen tới cả man nên hơi băn khoăn .

Sửa lần cuối:

Quyen Javi

Kohai Học Việc
Hi bạn, nếu bạn mua vé trên rakuten thì gần như chắn chắn vé đó cũng có trên skyscanner và giá tốt hơn.
Cái này giống như bạn nhập hàng cho n đại lí, mỗi đại lí bán mỗi giá khác nhau, miễn sao đai lí đó có lời là được, có thằng để giá cao, bán sát thời điểm khi thằng khác đã hết hàng, thằng bán rẻ để bán hết hàng.

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Hi bạn, nếu bạn mua vé trên rakuten thì gần như chắn chắn vé đó cũng có trên skyscanner và giá tốt hơn.
Cái này giống như bạn nhập hàng cho n đại lí, mỗi đại lí bán mỗi giá khác nhau, miễn sao đai lí đó có lời là được, có thằng để giá cao, bán sát thời điểm khi thằng khác đã hết hàng, thằng bán rẻ để bán hết hàng.
Chào bạn , ngay như hình trên mình check vé lúc sáng vậy mình mua của thằng Ena trên đầu ( 6 man 1 ) sẽ lời hơn hẳn 2 man 5 so với 8man 6 của thằng Rakuten.
Do mình chưa mua của bọn đại lý đó bao giờ nên muốn hỏi các bạn có kinh nghiệm mua rồi xem thanh toán qua bọn đó cho thu thêm phụ phí hay gì nữa ko mà chênh lệch vậy

Quyen Javi

Kohai Học Việc
Hi bạn, như mình nói đó, vé trên Skyscanner luôn rẻ hơn, và Rakuten cũng bán trên Skyscanner nên đương nhiên là Skyscanner cho giá vé rẻ hơn rồi. Giá hiển thị là giá tổng cộng rồi, ko mất thêm phí khác nha bạn.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Chào bạn , ngay như hình trên mình check vé lúc sáng vậy mình mua của thằng Ena trên đầu ( 6 man 1 ) sẽ lời hơn hẳn 2 man 5 so với 8man 6 của thằng Rakuten.
Do mình chưa mua của bọn đại lý đó bao giờ nên muốn hỏi các bạn có kinh nghiệm mua rồi xem thanh toán qua bọn đó cho thu thêm phụ phí hay gì nữa ko mà chênh lệch vậy
Nếu e chưa có thẻ Credit thì làm 1 cái thẻ debit rồi vào thẳng trang web của hãng hàng không đó mà mua trực tiếp.
Sau 5 phút nhận đc vé luôn!

Mình mấy năm nay toàn mua của ANA :D

Rakuten thì cũng chỉ là 1 đại lý bán vé như comment trên của @Quyen Javi đó em.

Mua vé trên Rakuten Travel và cảm thấy rẻ chỉ khi nào mà em mua vé và đặt cả khách sạn trên hệ thống của họ.
Dạo trước mình đi chơi ở Osaka đặt 1 phòng khách sạn ở gần khu 心斎橋,phòng ốc đẹp sang trọng mà chỉ hết có hơn 4700 yên cho 2 vợ chồng :)
(Cũng may đặt đc đúng thời điểm sale)

Quyen Javi

Kohai Học Việc
Thực ra giá ở trên skyscanner nhiều lúc rẻ hơn giá Hãng rất nhiều đó anh, nhiều hãng cũng có đại lí bán nhưng giá cũng chưa chắc rẻ hơn. Có thể kiểm tra nhiều chiều trước khi chọn mua!

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Nếu e chưa có thẻ Credit thì làm 1 cái thẻ debit rồi vào thẳng trang web của hãng hàng không đó mà mua trực tiếp.
Sau 5 phút nhận đc vé luôn!

Mình mấy năm nay toàn mua của ANA :D

Rakuten thì cũng chỉ là 1 đại lý bán vé như comment trên của @Quyen Javi đó em.

Mua vé trên Rakuten Travel và cảm thấy rẻ chỉ khi nào mà em mua vé và đặt cả khách sạn trên hệ thống của họ.
Dạo trước mình đi chơi ở Osaka đặt 1 phòng khách sạn ở gần khu 心斎橋,phòng ốc đẹp sang trọng mà chỉ hết có hơn 4700 yên cho 2 vợ chồng :)
(Cũng may đặt đc đúng thời điểm sale)
E thì có credit lâu rồi nhưng giá trên ANA thì cũng bằng giá trên rakuten thôi a , còn giá của các đại lý kia a thấy trên hình rẻ hơn cả 2 man rưỡi luôn e mới thắc mắc đó .

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.