Hỏi Mua thêm số cân hành lý ký gửi

phan the tuan

Kohai Gương Mẫu
Xin hỏi mấy sempai đi trước.
Giờ mình sắp về VN nhưng hành lý thì khá nhiều thừa ra khoảng vài chục cân vậy khi ra sân bay họ phạt báo nhiêu 1 kg vậy ạ.
Thứ 2 là: trong sân bay thường hay bán đồ cho du khách nếu mình mua đồ ở đó thì cho dù hành lý xách tay của mình đã đủ số cân rồi thì có được mang lên máy bay miễn phí ko vậy?
Mong mọi ng giúp đỡ

Ngloan

Kohai Học Việc
Bạn lên mua trc cân hành lý ký gửi (nếu k nhầm thì mua trc 6h bay thì rẻ hơn nhiều), chứ lúc làm thủ tục mới mua thì đắt lắm, hơn 100usd/5kg.
Bạn có thể mua đồ thoải mái khi đã làm xong thủ tục ở nhưngx gian hàng bên trong (đc miễn thuế) dù hành lý xách tay b đã đủ cân. Có điều k nên quá cồng kềnh và b có xách đc k.

phan the tuan

Kohai Gương Mẫu
Bạn lên mua trc cân hành lý ký gửi (nếu k nhầm thì mua trc 6h bay thì rẻ hơn nhiều), chứ lúc làm thủ tục mới mua thì đắt lắm, hơn 100usd/5kg.
Bạn có thể mua đồ thoải mái khi đã làm xong thủ tục ở nhưngx gian hàng bên trong (đc miễn thuế) dù hành lý xách tay b đã đủ cân. Có điều k nên quá cồng kềnh và b có xách đc k.
Cảm ơn câu trả lời của bạn nhiều
Vì mình là TTS nên vé máy bay đều phụ thuộc vào Nghiệp Đoàn. Nhờ họ mua thêm cân hành lý nhưng họ ko đồng ý. Thế là phải chịu thiệt thôi ah.

Ngloan

Kohai Học Việc
Cảm ơn câu trả lời của bạn nhiều
Vì mình là TTS nên vé máy bay đều phụ thuộc vào Nghiệp Đoàn. Nhờ họ mua thêm cân hành lý nhưng họ ko đồng ý. Thế là phải chịu thiệt thôi ah.
B biết mã đặt chỗ chưa? Nếu biết r thì bảo ng nhà ở Vn ra đại lý VNA hỏi xem có mua đc k. Chứ đừng để ra sân bay mới mua b ơi, đắt lắm.

phan the tuan

Kohai Gương Mẫu
B biết mã đặt chỗ chưa? Nếu biết r thì bảo ng nhà ở Vn ra đại lý VNA hỏi xem có mua đc k. Chứ đừng để ra sân bay mới mua b ơi, đắt lắm.
Ah vẫn mua dc ở Việt Nam hả bạn. Thế thể mình hỏi xem sao. Cảm ơn bạn rất nhiều

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.