Tư Vấn Mua máy tính

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
Ae có ai biết bên này mua máy tính ở đâu thì ngon bổ rẻ không. Thấy ra ngoài quán toàn hơn 10man mà cấu hình cũng bt.loại ngon phải 15man, hố tiếc tiền
Mình cần loại màn hd 1920x1080 là ok để xem bóng đá.

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
dân chơi vậy. chủ yếu mục đích và cách sử dụng làm gì để mua cho hợp túi tiền thôi bạn.
chỉ để xem bóng đá và phim mua cái cũ cũ ngoài quán thì 3-4 man đầy ra mà

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ae có ai biết bên này mua máy tính ở đâu thì ngon bổ rẻ không. Thấy ra ngoài quán toàn hơn 10man mà cấu hình cũng bt.loại ngon phải 15man, hố tiếc tiền
Lên rakuma đầy máy cũ cấu hình ngon :)
Hoặc chịu khó mua ở sàn đấu giá thì có khả năng mua rẻ hơn chút :)

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
dân chơi vậy. chủ yếu mục đích và cách sử dụng làm gì để mua cho hợp túi tiền thôi bạn.
chỉ để xem bóng đá và phim mua cái cũ cũ ngoài quán thì 3-4 man đầy ra mà
Mục đích chính là xem bóng và xem phim nhưng cũng muốn cái mạnh chút có thể vẽ dc autoCad bạn à. Quán rẻ nhất cũng 7man mà cấu hình thì core2dou, ram 2g, 1.6ghz

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
bác ở đâu ???... ở tokyo thì inbox phát..
tui dẫn đi build cho dàn mới ngon lành... còn muốn xài lap thì lên amazon đặt mấy con như Dell 7567 ấy... spec thì bao ngon ...
giá thì cứ 11 man trở lên tùy spec thôi ... con tự build máy thì tầm 7 man đổ lại .. :D ... nếu thích thì cứ inbox .. sapoto tận răng :))

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
còn không lên amazon ..
làm dàn dưới đây là phê luôn nhé.
Màn thì quất con LG 23.8 24MP48HQ .. hd 1080 tấm nền IPS luôn :D
CPU thì làm em Ryzen 5 1400
Main quất em Biostar ITX B350GTN... chơi case htpc thoải mái... còn không làm cái case bèo bèo nhỏ gọn là quá đẹp..
RAM thì làm phát 8x2 16GB bus tầm 2667 là ok
PSU thì khoảng 500W đổ lại... xài mấy em.kuro cũng ok
VGA làm bèo bèo 1050ti hoặc RX 560... còn tiết kiệm thì RX 550.. mấy con cao hơn thì ra ruộng cày hết mợ rồi...
làm cái m2 128GB + 1 em HDD 2TB nữa là hoành tráng... làm việc với lưu film thoải mái :D

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
còn không lên amazon ..
làm dàn dưới đây là phê luôn nhé.
Màn thì quất con LG 23.8 24MP48HQ .. hd 1080 tấm nền IPS luôn :D
CPU thì làm em Ryzen 5 1400
Main quất em Biostar ITX B350GTN... chơi case htpc thoải mái... còn không làm cái case bèo bèo nhỏ gọn là quá đẹp..
RAM thì làm phát 8x2 16GB bus tầm 2667 là ok
PSU thì khoảng 500W đổ lại... xài mấy em.kuro cũng ok
VGA làm bèo bèo 1050ti hoặc RX 560... còn tiết kiệm thì RX 550.. mấy con cao hơn thì ra ruộng cày hết mợ rồi...
làm cái m2 128GB + 1 em HDD 2TB nữa là hoành tráng... làm việc với lưu film thoải mái :D
Mình cũng xem trên amazon có mà ram8g 1920x1080 thì toàn trên 10man thôi

Kenji Mai

Kohai Học Việc
e thấy ở sofmap trên ga Akihabara ấy anh, nhiều lắm, tha hồ mà lựa, e cũng hay dẫn bạn lên đó mua lắm!

Lão Hạc

Sempai Gương Mẫu
Mua con lap xách cho dễ bác, xem phim nghe nhạc thì core i3 (chip M), ram 4gb, sài ổ SSD là đủ chiến roài, kể cả autocad cũng dư sức. Còn muốn 3D hoặc chia mesh, chạy simulation....thì kiếm con dữ dữ (nếu đại gia thì làm con HP Elite Workstation/Dell Presicion/Thinkpad W540 ...). Giá cả thì cũng bèo nhèo, tớ mới mua con Thinkpad T430 trên Rakuten 2 man, y như mới.

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
Mua con lap xách cho dễ bác, xem phim nghe nhạc thì core i3 (chip M), ram 4gb, sài ổ SSD là đủ chiến roài, kể cả autocad cũng dư sức. Còn muốn 3D hoặc chia mesh, chạy simulation....thì kiếm con dữ dữ (nếu đại gia thì làm con HP Elite Workstation/Dell Presicion/Thinkpad W540 ...). Giá cả thì cũng bèo nhèo, tớ mới mua con Thinkpad T430 trên Rakuten 2 man, y như mới.
Con w540 mới trên amazon có giá 1172900 yên. Kakaka mấy tháng lương mất rồi. Chịu thôi.
Cảm ơn bạn đã tư vấn giúp m nhé

Lão Hạc

Sempai Gương Mẫu
Con w540 mới trên amazon có giá 1172900 yên. Kakaka mấy tháng lương mất rồi. Chịu thôi.
Cảm ơn bạn đã tư vấn giúp m nhé
Bác mua máy xem phim thì không cần đến workstation làm gì đâu, thế chẳng khác nào giết gà mà dùng dao mổ lợn. Tìm con lap nào có màn hình full hd thì dư sức xem jav roài.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.