Mình xin nhờ chút về mạng wifi của Biglobe

sontungcdsp

Thành Viên Mới
Làm phiền adm và những đàn anh, đàn chị và các bạn đi trước chút. Chẳng là mình vừa đăng ký xong cục phát của Biglobe. Cơ mà mình đăng nhập tài khoản vào, bắt được sóng, nhưng không vào được mạng. Ai có thể trả lời giúp mình câu hỏi này với được không vậy: Khi nhận được cục phát, mình chỉ cần lắp các bộ phận của nó lại với nhau (bao gồm cả sim của au) rồi khởi động là vào được mạng, hay còn phải làm một số bước gì nữa vậy. Ai trả lời giúp mình với. Háo hức từ sáng giờ, nhưng từ sáng tới giờ cũng chưa vào được mạng, chán quá.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Làm phiền adm và những đàn anh, đàn chị và các bạn đi trước chút. Chẳng là mình vừa đăng ký xong cục phát của Biglobe. Cơ mà mình đăng nhập tài khoản vào, bắt được sóng, nhưng không vào được mạng. Ai có thể trả lời giúp mình câu hỏi này với được không vậy: Khi nhận được cục phát, mình chỉ cần lắp các bộ phận của nó lại với nhau (bao gồm cả sim của au) rồi khởi động là vào được mạng, hay còn phải làm một số bước gì nữa vậy. Ai trả lời giúp mình với. Háo hức từ sáng giờ, nhưng từ sáng tới giờ cũng chưa vào được mạng, chán quá.
Bạn lắp Sim vào khởi động lại máy chưa?
Đã kết nối máy với sóng wifi của máy chưa?
trên màn hình máy hiện lên như thế nào?
Nếu có thể hãy chụp thêm ảnh màn hình máy rồi up lên đây mình xem nào.

morality_god

Kohai Học Việc
Ad ơi cho mình hỏi là đăng kí wifi không giới hạn nhưng sao thấy nó có mục sử dụng bao nhiêu trên 7gb và sử dụng không quá 3gb/ngày là sao ad

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ad ơi cho mình hỏi là đăng kí wifi không giới hạn nhưng sao thấy nó có mục sử dụng bao nhiêu trên 7gb và sử dụng không quá 3gb/ngày là sao ad
Cái 7GB đó là giới hạn cho sóng LTE/4G nếu bạn ko chỉnh về chế độ sóng LTE/4G ハイスピードプラスエリア thì ko sao,đừng quan tâm đến nó.
Còn cái 3GB đó là dành cho sử dụng sóng Wimax2+,tức là chế độ ハイスピードエリア.Nếu trong vòng 3 ngày mà dùng quá 3GB thì sẽ bị giới hạn tốc độ chậm lại 1 ngày.Ngày hôm sau nữa thì tốc độ lại trở về bình thường.

morality_god

Kohai Học Việc
Cái 7GB đó là giới hạn cho sóng LTE/4G nếu bạn ko chỉnh về chế độ sóng LTE/4G ハイスピードプラスエリア thì ko sao,đừng quan tâm đến nó.
Còn cái 3GB đó là dành cho sử dụng sóng Wimax2+,tức là chế độ ハイスピードエリア.Nếu trong vòng 3 ngày mà dùng quá 3GB thì sẽ bị giới hạn tốc độ chậm lại 1 ngày.Ngày hôm sau nữa thì tốc độ lại trở về bình thường.
Em hiểu rồi, vậy là chắc k kéo phim phà phà được rồi Thanks ad

morality_god

Kohai Học Việc
Admin ơi, hôm nay nó gửi về em cái thư này nhưng em không hiểu để làm gì, vào theo cái link nó đưa thì ra như trong hình. Có gì quan trọng không vậy ad

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Em đã làm rồi, thanks ad mà cái này là làm cho 1 năm sau đúng không?
uhm nhớ hàng tháng đóng tiền đều đặn vào nhé.
Bằng h sang năm sẽ có phiếu nhận tiền ở bưu điện gửi về.
Cầm cái đó ra bưu điện nhận tiền và quẩy thôi :D

morality_god

Kohai Học Việc
uhm nhớ hàng tháng đóng tiền đều đặn vào nhé.
Bằng h sang năm sẽ có phiếu nhận tiền ở bưu điện gửi về.
Cầm cái đó ra bưu điện nhận tiền và quẩy thôi :D
Em đăng kí trả qua yuuchou thì cứ hàng tháng bỏ tiền vô tài khoản là nó tự trừ phải không ad?

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.