IPHONE 6S, KHÔNG CẦN SIM GHÉP!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Hiện nay tại Nhật Bản, hầu hết những smartphone bán ra sau 5/2015 đều có thể được unlock miễn phí để trở thành máy sim free. Nên nếu bạn đã mua những dòng máy này thì đều có thể unlock máy của mình để dùng khi đổi sang mạng khác hay khi mang về Việt Nam. Đặc biệt, IPHONE 6S và 6S PLUS cũng nằm trong diện này, nên từ giờ sẽ không còn phải dùng sim ghép nữa :D. Tuy nhiên có một số điểm lưu ý sau.

1. Với 2 nhà mạng Au và Softbank, máy chỉ có thể unlock sau khi mua được 6 tháng. Như vậy những ai mua máy từ đầu tháng 5 thì trong tháng này đã có thể unlock. Đối với nhà mạng Docomo, những dòng smartphone của android đã được phép unlock từ trước nên hầu như bạn có thể unlock ngay sau khi mua tại cửa hàng Docomo. Với IPHONE (bản Docomo), giống như hai nhà mạng kia, bạn chỉ unlock được khi đã mua máy được 6 tháng. Tuy nhiên, có một ngoại lệ là khi bạn đổi máy (nâng cấp máy mới) và bạn đã từng unlock máy cũ (trước đó trên 6 tháng) thì bạn có thể unlock máy mới ngay sau khi mua.

2. Về cơ bản, khi máy được unlock thì nó có thể dùng được cho các mạng khác. Tuy nhiên ở Nhật, mạng Au sử dụng phương thức truyền sóng khác nên nhiều máy android của Docomo và Softbak mặc dù đã unlock vẫn không được trong Au. Iphone là ngoại lệ, vì cấu hình cơ bản của iphone cho 3 nhà mạng là giống nhau, nên có thể dùng cho tất cả.

3. Có 3 cách để unlock là: ra cửa hàng, gọi điện lên tổng đài và cuối cùng là unlock từ tài khoản cá nhân của nhà mạng. Trong khi 2 cách đầu mất tiền (3240 yên), thì cách cuối cùng bạn có thể tự làm tại nhà mà không mất phí. Bạn có thể tham khảo cách làm của 3 nhà mạng ở những link sau.

[Docomo] https://www.nttdocomo.co.jp/support/procedure/simcard/unlock_dcm/

[Softbank] http://www.softbank.jp/mobile/support/usim/unlock_procedure/

[Au]: http://www.au.kddi.com/support/mobile/procedure/simcard/unlock/
(lần lượt có hướng dẫn cho android và iphone, không đăng kí được từ máy tính).

Bạn cũng có thể xem đầy đủ bản hướng dẫn sử dụng bằng tiếng Việt của mạng Au ở link sau.
http://www.au.kddi.com/catalog/book/ServiceGuide_201501_V.pdf

Sửa lần cuối:

Kennguyen123

Kohai Học Việc
Ad cho mh hỏi máy mình mua lại từ tháng 9 năm ngoái ip 6 + mạng au h mh có lên dc quốc tế k vậy

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ad cho mh hỏi máy mình mua lại từ tháng 9 năm ngoái ip 6 + mạng au h mh có lên dc quốc tế k vậy
Trước tiên k cần biết là iphone 6 hay 6S,Mà điều cần thiết để làm đc cái này phải là 本人 tức là người đã đứng ra làm hợp đồng với AU. Còn mua lại thì xác định là ....:(

Quang minh

Thành Viên Mới
Cho mình hởi mình mua 6 plus cảu docomo từ tháng 2 năm nay vậy có chuyển lên bản quốc tế được không?cám ơn nhiều.

Vương Hoàng Long

Kohai Học Việc
Ad cho e hỏi là e đang dùng Docomo mà vào trang Docomo toàn tiếng Nhật nên k biết cách unlock. Ad chỉ e với đc k ạ!!!! E cám ơn!!!

tungMU

Thành Viên Mới
ad có thể hướng dẫn uhnlock cách thứ 3 được ko. sau khi tạo tk roi làm thế nào

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Cho mình hởi mình mua 6 plus cảu docomo từ tháng 2 năm nay vậy có chuyển lên bản quốc tế được không?cám ơn nhiều.
theo như điều lệ hiện tại thì chỉ áp dụng cho máy bán từ tháng 5 năm 2015 trở đi mới đc thôi :(

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ad cho e hỏi là e đang dùng Docomo mà vào trang Docomo toàn tiếng Nhật nên k biết cách unlock. Ad chỉ e với đc k ạ!!!! E cám ơn!!!
ad có thể hướng dẫn uhnlock cách thứ 3 được ko. sau khi tạo tk roi làm thế nào
Cách thứ 3 hiện tại Ad chưa tìm thấy hướng dẫn chỉ biết rằng trên trang chủ của Docomo họ ghi là unlock bằng web thì ko tốn phí.
Mà thôi mang ra shop bảo họ làm cho tốn có 3240 yên thôi mà lên đc bản quốc tế :)

Vương Hoàng Long

Kohai Học Việc
Ad chỉ dùm e là vào cửa hàng phải nói sao ạ!!! E mới sang nên k biết Tiếng Nhật Ad chỉ e dùm!!!

B

BOKUn

Guest
Minh đăng ký từ tháng 5 mà vào dky bằng máy tính bị báo thế này
お客様のご購入履歴の機種の中にSIMロック解除の受付可能な機種がないため、SIMロック解除のお手続きをすることができません

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Minh đăng ký từ tháng 5 mà vào dky bằng máy tính bị báo thế này
Nếu là iphone6S thì chắc chắn sẽ đc.
còn iphone6 thì cũng vẫn còn mập mờ モヤモヤ
Yêu cầu của nhà mạng là sau khi đk 6 tháng trở đi thì mới làm thủ tục đc.
Hôm vừa rồi Ad mới đi đk iphone mới thì Staff của Docomo họ lại dặn mình là sau 1 năm rồi hãy đem máy đến shop để mở khoá.(Phải chăng đây là 1 chiêu trò giữ khách sử dụng lâu vì sợ khách mở khoá sớm lại bỏ chạy đi dùng mạng khác? :D )

B

BOKUn

Guest
Bây giờ các nhà mạng đều đồng loạt ra như vậy,vs lại trên trang chủ cũng báo giá rồi nên chắc chắn time ngắn nữa thì những máy trước 5/2015 cũng có thể unlock được thôi.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ad cho e hoi may au ra cua hang dt co lam dc ko ạ. E cam on
Nếu là iphone 6S trở đi thì ok.
Còn thời điểm nào có thể giải mã được thì tùy vào quy định của tùng nhà mạng.

Thanh_tttv

Thành Viên Mới
Ad cho mình hỏi: Mình đang dùng IP6 mạng Docomo, cước điện thoại của mình có bao gồm bảo hiểm nếu như đt mình gặp tai nạn. Hiện giờ dt mình pin kém qá mình muốn đổi cái ip6 mới không biết có phải chịu thêm phí k nhỉ

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ad cho mình hỏi: Mình đang dùng IP6 mạng Docomo, cước điện thoại của mình có bao gồm bảo hiểm nếu như đt mình gặp tai nạn. Hiện giờ dt mình pin kém qá mình muốn đổi cái ip6 mới không biết có phải chịu thêm phí k nhỉ
bạn đang gia nhập cái bảo hiểm của docomo 680/tháng đúng ko?
Nếu điện thoại của bạn bị rơi xuống nước hoặc vỡ màn hình (hoặc là đơn giản chỉ muốn dùng đt mới :D) thì bạn cứ đập cho nó vỡ màn hình,hoặc nhúng xuống nước rồi đem ra shop bảo họ đổi cho cái mới:p
Lưu ý:sẽ tốn phí 7500 yên,và 1 năm chỉ đc đổi 2 lần thôi.

Kennguyen123

Kohai Học Việc
Trước tiên k cần biết là iphone 6 hay 6S,Mà điều cần thiết để làm đc cái này phải là 本人 tức là người đã đứng ra làm hợp đồng với AU. Còn mua lại thì xác định là ....:(
Vậy nếu k có chủ tài khoản mình có làm cách nào để lên dc qt k hả ad

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.