Hỏi Huỷ sim deta nhà mạng biglobe có bị phạt ko ạ

Nguyễn Đình Anh

Thành Viên Mới
Ad ơi. E có đky sim giá rẻ biglobe theo hướng dẫn của ad ấy. Nhưng e gặp 1 số vấn đề ạ. Mong ad cho e lời khuyên tốt nhất.

E đăng ký nhà mạng au từ 4/2016. 2 tuần trc e có đky sim deta của mạng biglobe để rồi chuyển sang sim nghe gọi. Hôm nay em ra cửa hàng AU bảo họ cấp cái mã MNP để giữ nguyên số, họ nói hợp đồng 2 năm nên giờ e mà cắt thì bị phạt hơn 1 man, và hơn 3 sên tiền mã MNP. Cộng với tiền mạng tháng này của e là hơn 7sen. Tổng cộng nếu muốn chuyển mạng e phải mất khoảng 2 man.
Nếu bây giờ e muốn huỷ cái sim deta biglobe thì có làm sao ko ạ. E đợi hết 8 tháng nữa hết 2 năm hợp đồng vs au thì e chuyển sau.
Nhưng e ko biết mình huỷ hợp đồng vs biglobe thì có bị phạt hay gì ko. Và nếu phạt thì khoảng bao nhiêu ạ. . Ad cho e xin lời khuyên với.

Sửa lần cuối:

ngovantien

Sempai Gương Mẫu
Ad ơi. E có đky sim giá rẻ biglobe theo hướng dẫn của ad ấy. Nhưng e gặp 1 số vấn đề ạ. Mong ad cho e lời khuyên tốt nhất.

E đăng ký nhà mạng au từ 4/2016. 2 tuần trc e có đky sim deta của mạng biglobe để rồi chuyển sang sim nghe gọi. Hôm nay em ra cửa hàng AU bảo họ cấp cái mã MNP để giữ nguyên số, họ nói hợp đồng 2 năm nên giờ e mà cắt thì bị phạt hơn 1 man, và hơn 3 sên tiền mã MNP. Cộng với tiền mạng tháng này của e là hơn 7sen. Tổng cộng nếu muốn chuyển mạng e phải mất khoảng 2 man.
Nếu bây giờ e muốn huỷ cái sim deta biglobe thì có làm sao ko ạ. E đợi hết 8 tháng nữa hết 2 năm hợp đồng vs au thì e chuyển sau.
Nhưng e ko biết mình huỷ hợp đồng vs biglobe thì có bị phạt hay gì ko. Và nếu phạt thì khoảng bao nhiêu ạ. . Ad cho e xin lời khuyên với.
tiền phạt của au nó sẽ gưir về nhà nên bùng cũng đc,sim data của biglobe huỷ k bị phạt gì cả

ngovantien

Sempai Gương Mẫu
Tại em ra cửa hàng au xin cái mã MNP nên nó bảo phải nộp luôn hay sao e cũng ko biết, mà bùng sợ ảnh hưởng visa a ạ.
xin MNP k cần đóng phí ngay,bạn xin đóng nta cũng k thu.bạn có 1,2man mà đã sợ xin viza.lại còn của AU thì sợ cái gì,kể ra dùng tháng 7sen dùng cũng đc rồi nâng cấp thêm máy rồi lấy đc phụ kiện nữa

Huongban123

Thành Viên Mới
sim data thì ko bị phạt gì nhé.
Em mới đăng kí sim data nhưng bị sai hơp đồng. Họ gửi hđ lần 2. Em ko muốn dùng nữa nên ko gửi lại. Giờ họ lại gửi giấy này về, em đã vào link huỷ hđ nhưng em ko hiểu. Giờ em phải làm sao ạ. Vì sai hđ nên chưa có sim,giờ em cứ kệ có sao không ạ

Huongban123

Thành Viên Mới
Mình vào link huỷ nhưng mình ko hiểu tiếng nhật nên ko huỷ được. Bạn có thể hướng dẫn cụ thể cho mình được ko

Huongban123

Thành Viên Mới

Oc Tyno

Kohai Học Việc
Cho e hỏi nhà mạng gửi sim về rồi nhưng e bị nhầm sim micro k lắp vào máy đc,sim vẫn chưa kích hoạt vậy giờ e muốn huỷ luôn có bị mất tiền gì k ạ

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.