Help! Huỷ hợp đồng về VN xin visa mới

Ngọc Huyền

Thành Viên Mới
E là tu nghiệp sinh đang ở nhật nhưng do công việc vất vả nên e muốn huỷ hợp đồng xin về Việt Nam! Để theo visa gia đình với chồng thì có gặp rắc rối gì bên này ko ạ

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
E là tu nghiệp sinh đang ở nhật nhưng do công việc vất vả nên e muốn huỷ hợp đồng xin về Việt Nam! Để theo visa gia đình với chồng thì có gặp rắc rối gì bên này ko ạ
Em cứ xin với họ rồi về VN,lúc về ở sân bay bên Nhật check vào thủ tục phần tôi ko quay lại Nhật nữa là visa hiện tại sẽ mất hiệu lực.
Sau này làm visa mới theo gia đình thoải mái.

ducluong

Kohai Học Việc
ad ơi cho em hỏi em có bang N2 rồi đang la tts ma cty em lương thap lam trừ an ở đi chỉ 4man một thang thì có nên hủy hợp đồng về vn không? va hủy như thế có bị cty phat tiền không ak?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
ad ơi cho em hỏi em có bang N2 rồi đang la tts ma cty em lương thap lam trừ an ở đi chỉ 4man một thang thì có nên hủy hợp đồng về vn không? va hủy như thế có bị cty phat tiền không ak?
Trong điều khoản hợp đồng ko có ghi phải bồi thường gì thì ko sao em ạ.
Vấn đề là có thể bị phía nghiệp đoàn bên VN ko trả cho tiền đặt cọc.
Nên nói chuyện với bên nghiệp đoàn VN trước,họ đồng ý rồi thì sau này về dễ làm việc đòi lại tiền đặt cọc.

ducluong

Kohai Học Việc
e đi không có tiền cọc ad a. không đat cọc gì ca nhưng nghe ns họ bao nếu pha hợp đồng bị phat 500tr ma k biết thế có đùng luat không a? cty em ben nhat chan lam a. lg thap ma nghỉ có lg cung k có

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
e đi không có tiền cọc ad a. không đat cọc gì ca nhưng nghe ns họ bao nếu pha hợp đồng bị phat 500tr ma k biết thế có đùng luat không a? cty em ben nhat chan lam a. lg thap ma nghỉ có lg cung k có
Hợp đồng lao động là của em và công ty mà em ko nắm đc nội dung à :(
Phạt 500tr vậy thì mình nghe lần đầu tiên đó,bao nhiêu người tns Việt Nam mình trốn ra ngoài làm chui đó thì họ phạt bằng niềm tin à?
Bên phía nghiệp đoàn ở Việt Nam chẳng thể đòi đc vì cũng ko có ràng buộc gì.

Nếu bên phía Nhật mà nói làm khó mình thì em cứ nói là vậy thì tôi sẽ gọi điện cho bên JITCO để nhờ họ làm thủ tục,thì họ cũng phải nghĩ lại ko làm khó mình đâu.
Nhớ là nói với người của nghiệp đoàn bên Nhật nhé,vì người bình thường ở công ty ko rõ ràng JITCO là gì đâu,chỉ bên nghiệp đoàn mới hiểu rõ JITCO là gì.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.