Hỏi Hủy đơn hàng xkld

Linh

Kohai Học Việc
Xin chào ad. Mình có đứa e của bạn tham gia chương trình xkld và đã đỗ đơn hàng. Cụ thể là đõ đơn hàng t9/2016 dự tính bay t1/2016 thì tầm thời điểm này nó xảy ra chuyện là lấy trộm đồ và bị phát hiện. Cty đã hủy đơn hàng. Hiện giờ làm thủ tục với cty thì cty trừ 117trieu trên tổng 140trieu. Mình xin hỏi ad như thế cty đã làm đúng luật chưa? Cảm ơn ad.

ngovantien

Sempai Gương Mẫu
Xin chào ad. Mình có đứa e của bạn tham gia chương trình xkld và đã đỗ đơn hàng. Cụ thể là đõ đơn hàng t9/2016 dự tính bay t1/2016 thì tầm thời điểm này nó xảy ra chuyện là lấy trộm đồ và bị phát hiện. Cty đã hủy đơn hàng. Hiện giờ làm thủ tục với cty thì cty trừ 117trieu trên tổng 140trieu. Mình xin hỏi ad như thế cty đã làm đúng luật chưa? Cảm ơn ad.
1/2016???

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
chắc 1/2017 .
ở Việt nam làm gì có luật cố định trong việc này đâu.
chỉ là khi bạn và công ty đó cam kết với nhau các điều khoản do công ty đó đề ra mà thôi.

Linh

Kohai Học Việc
chắc 1/2017 .
ở Việt nam làm gì có luật cố định trong việc này đâu.
chỉ là khi bạn và công ty đó cam kết với nhau các điều khoản do công ty đó đề ra mà thôi.
Vì mình ko trong cuộc nên chưa lắm rõ phía cty phạt những gì. Thank

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Việc trừ là bên phía nghiệp đoàn VN làm mà bạn.
Bên nghiệp đoàn bên Nhật họ ko nhận 1 khoản nào từ phía người lao động,và việc làm thủ tục xin tư cách lưu trú cũng ko tốn đến hàng chục triệu đâu.
Hỏi có đúng luật chưa thì câu trả lời chắc trong đầu ai cũng biết rồi :)

Còn hỏi cách đòi lại tiền từ họ thì cần phải có đầy đủ giấy tờ chứng từ hóa đơn,và ít nhất phải có 1 người hiểu luật dân sự (Luật sư) đứng ra làm cho thì mới có khả quan.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.